Loading...

सांगली :

आपल्या कवितांसाठी प्रसिद्ध असलेले केंद्रीय सामाजिक न्याय मंत्री रामदास आठवले यांनी आता एकनाथ शिंदे यांच्या बंडावर कविता लिहिली आहे. ‘एकनाथ शिंदे आणि त्यांचे सहकारी आमदार हे बाळासाहेब ठाकरेंचे खरे खांदे आहेत आणि आता ते आंधळे राहिलेले नाहीत, त्यामुळे आता एकनाथ शिंदे आमच्यासोबत येत आहेत,’ असा दावा आठवले यांनी केला. सांगलीतील सामूहिक आत्महत्या प्रकरणाची माहिती घेण्यासाठी म्हैसाळला भेट दिल्यानंतर आठवले यांनी पत्रकारांशी संवाद साधला.

एकनाथ शिंदे यांचा महाबंद आणि त्यांचा गट हीच आता खरी शिवसेना असल्याचे आठवले म्हणाले. आठवले म्हणाले की, महाविकास आघाडी अनैसर्गिक होती, बंडखोरीमुळे शिवसेनेतील असंतोष बाहेर आला आहे. महाविकास आघाडीकडे विकासाचा अजेंडा नव्हता. त्यामुळे शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली 40 हून अधिक आमदार बंडात उतरले. राज्यसभा आणि विधान परिषद निवडणुकीत महाविकास आघाडीचा चेहरा काळवंडला. शिवसेनेच्या बहुसंख्य आमदारांना भाजपसोबत युती करायची होती. मात्र, संजय राऊत यांनी विद्यमान मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांची दिशाभूल केली. यापूर्वी भुजबळ, राणे आणि राज ठाकरे यांनी शिवसेना सोडली. पूर्वीपेक्षा आता परिस्थिती वेगळी आहे. शिंदे यांचा गट खरी शिवसेना आहे. भाजपने आता सरकार स्थापनेसाठी पुढाकार घ्यावा. महाराष्ट्रसध्या परिस्थिती अस्थिर आहे, शिंदे यांनी केलेली बंडखोरी हा शिवसेनेला मोठा धक्का आहे. यातून महाविकास आघाडी सरकारची कोंडी झाली आहे.

शिवसेनेतील बंडखोरीवर रामदास आठवले यांची कविता

‘ज्यांनी माननीय मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांची सत्ता बंद केली आहे; एकनाथ शिंदे असे त्यांचे नाव आहे

एकनाथ शिंदे आणि त्यांचे सहकारी आमदार हे बाळासाहेब ठाकरेंचे खरे खांदेपालट आहेत आणि आता ते आंधळे राहिले नाहीत, त्यामुळे आता एकनाथ शिंदे आपल्यासोबत येत आहेत.

अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीसाठी पवारांना बळीचा बकरा बनवण्याचा डाव

अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत शरद पवारांना बळीचा बकरा बनवण्याची संजय राऊत यांची वृत्ती होती. मात्र, पवार मुरब्बी राजकारणी असल्याने राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक लढवणार नसल्याचे सांगितल्याचे आठवले यांनी सांगितले.

  Eknath Shinde Claims Sena Legacy In Tweet After Relief From Supreme Court: Victory Of Balasaheb's Hindutva

अजित पवारांसारखा एकनाथ शिंदे यांचा प्रयोग फसणार नाही

देवेंद्र फडणवीस यांच्यासोबत शपथ घेण्याचा अजित पवारांचा विचार नव्हता. शपथविधीला जाण्यापूर्वी अजित पवारांनी आपल्यासोबत किती आमदार येतील याची चाचपणी करायला हवी होती. त्यामुळे त्यावेळी सरकार स्थापनेचा प्रयोग फसला. मात्र, अजित पवारांप्रमाणे एकनाथ शिंदे यांचा प्रयोग फसवणार नाही, असे आठवले म्हणाले.

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.