Loading...

मुंबई : आम्ही आजही हिंदुत्व आणि मराठीच्या मुद्द्यावर उभे आहोत, गेलेल्यांचा विचार करू नका, असे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी मुंबईतील सर्व विभागप्रमुखांना सुनावले. उद्धव ठाकरे यांनी विभागप्रमुखांना विभागावर मोर्चे काढण्याचे आणि शाखा हटवण्याचे आदेशही दिले आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाच्या पार्श्वभूमीवर उद्धव ठाकरे यांनी आज संध्याकाळी सर्व विभागप्रमुखांची बैठक बोलावली होती. त्यावेळी त्यांनी हा आदेश दिला आहे.

उद्धव ठाकरे यांच्या उपस्थितीत मुंबईत सर्व विभागप्रमुखांची बैठक झाली. त्यावेळी उद्धव ठाकरे यांनी पुढीलप्रमाणे आदेश दिले आहेत.

  • आम्ही आजही हिंदुत्व आणि मराठी मुद्द्यांवर काम करत आहोत
  • काय झाले याचा विचार करू नका.
  • आम्हाला आणखी संघर्ष करायचा आहे.
  • विभागावर गोळा करा, फांद्या चिमटा.
  • त्यासाठी सर्व कार्यकर्त्यांना बळजबरी करून पक्षाला हातभार लावावा लागेल.

संजय राऊत यांचे बंडखोरांना आवाहन
शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी आमदारांना महाविकास आघाडीतून बाहेर पडायचे असल्यास २४ तासांत मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यासमोर हजर राहावे, असे आवाहन केले आहे. बंडखोर आमदारांच्या मागण्यांचा विचार केला जाईल. मात्र, त्यापूर्वी तुम्ही मुंबईत येण्याची हिंमत दाखवा, असे आवाहन राऊत यांनी केले. चर्चेतून मार्ग निघू शकतो, चर्चा होऊ शकते. घराचे दरवाजे उघडे आहेत. जंगलात का भटकतो? गुलामगिरी करण्यापेक्षा स्वाभिमानाने ठरवूया! जय महाराष्ट्र! हे ट्विट संजय राऊत यांनी बंडखोर आमदारांसाठी केले आहे.

दरम्यान, पक्षाविरोधात बंड करणाऱ्या १२ आमदारांवर कारवाई करून त्यांचे सदस्यत्व रद्द करावे, असे पत्र शिवसेनेने विधानसभा उपाध्यक्ष नरहरी झिरवाळ यांना दिले आहे. शिवसेनेचे खासदार अरविंद सावंत यांनी याबाबत माहिती दिली असून पहिल्या टप्प्यात 12 जणांची नावे देण्यात आली आहेत, मात्र उर्वरितांवर कारवाईची मागणी करणार असल्याचेही त्यांनी सांगितले आहे.

शिफारस केलेल्या सदस्यतांच्या यादीतील नावे
१) एकनाथ शिंदे
२) अब्दुल सत्तार
3) संदिपान भुमरे
4) प्रकाश सर्वेक्षण
५) तानाजी सावंत
6) महेश शिंदे
7) अनिल बाबर
8) यामिनी जाधव
9) संजय शिरसाट
10) भरत गोगावले
11) बालाजी किणीकर
12) लता सोनवणे

  शिवसेनेच्या दोन्ही 'संजय'चा उमेदवारी अर्ज दाखल; मुख्यमंत्री ठाकरे, शरद पवार उपस्थित

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.