Shiv Sena : ‘भाजपच्या नैतिक अधिष्ठानाचे कौतुकच वाटते’; शिवसेनेची ‘सामना’तून टोलेबाजी 

ByPK NEWS

Jun 23, 2022 , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,


Loading...

भाजपवर शिवसेना सामना :

दोन दिवसांपासून सुरू असलेल्या घडामोडींवर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी भाष्य केल्यानंतर राज्यातील राजकारणाला वेगळे वळण लागले आहे. आजच्या सामनाच्या अग्रलेखातून शिवसेनेने भाजपवर जोरदार टीका केली आहे. शिवाय एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत गेलेल्या आमदाराने त्याचवेळी काळजी घेण्याचा सल्ला दिला आहे.

महाराष्ट्रातील राजकीय घडामोडींचा शेवट काय होईल, हे कोणीच सांगू शकत नाही, असे सामनाच्या पहिल्या पानावर म्हटले आहे. त्यात महामहिम राज्यपाल श्री. कोश्यारी यांना कोरोनाने खाऊन टाकले. त्यामुळे राज्यातील विरोधी पक्ष राजभवनातच थांबले. राज्य सरकारचे नेमके काय होणार? यावर बेट्स आहेत. शिवसेना फुटली, सरकार संकटात, आता काय होणार? यावर चर्चा होत आहे. राजकारणात सर्वकाही अस्थिर असते आणि बहुसंख्य अधिक चंचल असते. शिवसेनेच्या तिकिटावर, पैसा आणि मेहनतीवर निवडून आलेले आमदार भाजपच्या तावडीत पडले. ते आधी सुरत आणि नंतर विशेष विमानाने आसामला गेले. हे आमदार इतक्या वेगाने का धावत आहेत? शिवसेनेच्या अंतर्गत घडामोडी. भाजपचा मखलाशी काहीही संबंध नसावा, असे लेखात म्हटले आहे.

किरीट सोमय्या यांना शिवसेनेच्या सर्व आमदारांना श्रद्धांजली वाहावी लागणार आहे

लेखात म्हटले आहे की, सुरतमध्ये ज्या हॉटेलमध्ये ‘महामंडळ’ होते तेथे महाराष्ट्रातील भाजपचे लोक उपस्थित होते. हे लोक सुरतहून आसामकडे रवाना होताच गुवाहाटी विमानतळावर आसामच्या मंत्र्यांनी त्यांचे स्वागत केले. यातील गुंता समजून घेण्याइतपत राज्यातील जनता मोकळी नाही. हॉटेल, विमाने, ट्रेन, घोडे, विशेष सुरक्षा व्यवस्था ही भाजप सरकारची कृपा नाही का? भारतीय जनता पक्षाच्या नैतिक भूमिकेचे आम्ही कौतुक करतो. कालपर्यंत भ्रष्टाचार आणि आर्थिक गैरव्यवहाराचे आरोप असलेल्या शिवसेनेच्या आमदारांवर हल्लाबोल करणाऱ्या किरीट सोमय्यांचं काय होणार, त्यांना ईडी, सीबीआय आणि इन्कम टॅक्सच्या धमक्या देऊन ‘आता तुमची जागा तुरुंगात आहे’. हे सर्व आमदार प्रदीर्घ काळापासून भाजपमध्ये आहेत आणि दिल्लीतील राजकीय उच्चभ्रूंनी त्यांना पावन केले आहे. आता या सर्व शिवसेना आमदारांना किरीट सोमय्या यांना श्रद्धांजली वाहावी लागणार असल्याचे दिसत आहे.

  Sex Determination Racket Busted In Odisha's Berhampur, 13 Arrested

मुख्यमंत्री म्हणून उद्धव ठाकरे यांची लोकप्रियता शिगेला पोहोचली आहे

संपादकीयमध्ये पुढे म्हटले आहे की, अकोल्याचे आमदार नितीन देशमुख सुरतहून मुंबईत परतले आणि घडलेल्या प्रकाराबाबत धक्कादायक सत्य सांगितले. भारतीय जनता पक्षाने महाराष्ट्रात सत्ता स्थापन करण्यासाठी गुप्त बैठका सुरू केल्या आहेत. मुंबईतल्या ‘सागर’ बंगल्यावर उत्साहाच्या लाटा उसळल्या आणि लाटेचा चेहरा अनेकांच्या नाकातोंडात गेला, पण भाजपला कोणाच्या बळावर सरकार बनवायचं आहे? नगरविकास मंत्री शिंदे आणि त्यांच्यासोबत असलेल्या आमदारांना आधी मुंबईत यावे लागणार आहे. विश्वासदर्शक ठरावाच्या वेळी महाराष्ट्रीय जनतेच्या डोळ्यासमोर ठेवून विधानभवनाच्या पायऱ्या चढाव्या लागतील. शिवसेनेने उमेदवार उभे करून त्यांना मेहनतीने निवडून आणले आणि आता शिवसेनेशी बेईमान का? या प्रश्नाचे उत्तर द्यावे लागेल. विधिमंडळात जे होईल ते होईल, पण मुख्यमंत्री म्हणून उद्धव ठाकरे यांची लोकप्रियता शिगेला पोहोचली आहे. उद्धव ठाकरे हे लोकांमध्ये लोकप्रिय असल्याचे अग्रलेखात म्हटले आहे.

राज्यसभा आणि विधानपरिषद निवडणुकीत ‘अतिरिक्त’ विजय कोणाला मिळाला हे आता स्पष्ट झाले आहे

शिवसेनेचे संघटन मजबूत असल्याचे अग्रलेखात म्हटले आहे. त्यामुळे आसाममध्ये ‘वेगळ्या गटात’ गेलेले लोक आमदार झाले. या सर्व आमदारांना पुन्हा निवडणुकीला सामोरे जावे लागले तर जनता त्यांना पराभूत केल्याशिवाय राहणार नाही. ही मंडळी अनभिज्ञ नाहीत. त्यामुळे शिवसेनेचे हे आमदार आणि नामदार पुन्हा स्वगृही परतणार आहेत. प्रवाहात सामील होतील. आज त्यांना तळहातावर फोडाप्रमाणे पकडून ठेवणारा भाजप गरज पडल्यावर पुन्हा कचराकुंडीत फेकून देईल. ही भाजपची परंपरा आहे. त्यामुळे कोणी कितीही प्रयत्न केले तरी वादळ निवळेल आणि आकाश निरभ्र होईल. महाराष्ट्रनवे सरकार स्थापन करण्याचे स्वप्न कोणाचे असेल तर ते त्यांचे स्वप्न आहे. राज्यसभा आणि विधानपरिषद निवडणुकीत ‘अतिरिक्त’ विजय कोणाला मिळाला हे आता उघड झाले आहे. आता आमदारांना ओलीस ठेवले जात आहे. परत आलेल्या नितीन देशमुख यांनी आपल्याला दहशतीच्या तलवारीखाली ठेवण्यात आल्याचे स्पष्ट केले. अशा अनेक घटना शिवसेनेने पचवल्या आहेत, अशा संकटांच्या छातीवर शिवसेना उभी राहिली. विजय-पराजय पचवला. शिवसेनेसारखी संघटना सत्तेत आहे की नाही याची पर्वा नाही. भाजपची प्रलोभने आणि दबावाला बळी पडलेले आमदार यात फरक पडेल. शिवसैनिकांनी ठरवले तर हे सर्व लोक कायमचे ‘माजी’ होऊ शकतात. पूर्वीच्या बंडाचा इतिहास हेच सांगतो. लेखाच्या शेवटी सावधगिरी बाळगा आणि वेळीच शहाणे व्हा असा सल्ला दिला आहे.

  महाराष्ट्रातील भाविकांच्या वाहनाला उत्तराखंडमध्ये अपघात; ३ जणांनी गमावला जीव

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.