Maharashtra Political Crisis: शिवसेना आमदार भास्कर जाधव कुठे आहेत? | Maharashtra Political Crisis Shivsena Bhaskar Jadhav says i am reachable Chipun Eknath Shinde sgy 87

ByPK NEWS

Jun 24, 2022 , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,Loading...

Loading...

शिवसेना पक्षप्रमुख आणि मुख्यमंत्री ना उद्धव ठाकरे बुधवारी रात्री त्यांनी मुख्यमंत्र्यांचे निवासस्थान ‘वर्षा’ सोडल्यानंतर शिवसेनेसोबत असलेले आणखी पाच आमदार गुरुवारी गुवाहाटीला गेले आणि बंडखोर नेते झाले. एकनाथ शिंदे गटात सामील झाले. कृषीमंत्री दादा भुसे, सदा सरवणकर, मंगेश कुडाळकर, दीपक केसरकर, माजी वनमंत्री संजय राठोड यांच्यासह पाच आमदार शिंदे गटात सामील झाले. दरम्यान, भास्कर जाधव यांचा ठावठिकाणा असल्याची चर्चा होती. मात्र, भास्कर जाधव अजूनही चिपळूणमध्येच असून त्यांनी न्यूज18 शी बोलताना याबाबत माहिती दिली.

महाराष्ट्राचे राजकीय संकट: खरी शिवसेना कोणाची? उद्धव ठाकरेंचे की तुमचे?; एकनाथ शिंदे यांनी दिले उत्तर; म्हणाले

भास्कर जाधव यांनी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना आपण पोहोचत नसल्याचे स्पष्ट केले. यावेळी त्यांनी आम्ही चिपळूणमध्ये असल्याचे सांगितले. अफवा पसरवल्या जात असून काहीही बोलले जात असल्याचे सांगत भास्कर जाधव यांनी संताप व्यक्त केला आहे.

Maharashtra Political Crisis Live: “आदित्य ठाकरे आणि श्रीकांत शिंदे यांनी घेतली जबाबदारी”; दीपाली सय्यद यांचे ट्विट चर्चेत; प्रत्येक अपडेट वाचा

भास्कर जाधव यांच्या भावावर शस्त्रक्रिया झाली असून ते गावी आहेत. भास्कर जाधव यांनीही आपण गावात येणार असल्याची कल्पना वरिष्ठांना दिल्याचे कळते.

राज्यात सध्या काय परिस्थिती आहे?

महाविकास आघाडी सरकार विधानसभेत बहुमत सिद्ध करेल, असा दावा राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी केला आहे. उद्धव ठाकरे हेच मुख्यमंत्रीपदी कायम राहतील, हे संपूर्ण देशाला दिसेल, असा विश्वासही त्यांनी व्यक्त केला. सत्तासंघर्ष आता विधानसभेतच होणार असल्याचे पवार यांच्या वक्तव्याने स्पष्ट झाले आहे.

शिवसेना आणि एकनाथ शिंदे गटात आता कायदेशीर लढाई सुरू झाली आहे. एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा देणाऱ्या १२ आमदारांना फुटीरता कायद्याअंतर्गत अपात्र ठरवण्यासाठी शिवसेनेच्या वतीने याचिका दाखल करण्यात आली आहे.

यावर एकनाथ शिंदे म्हणाले, “अशा प्रकारे निलंबनाचा अधिकार नाही. आमच्याकडे बहुमत असताना अशी कारवाई होऊ शकत नाही. सभेला उपस्थित न राहिल्याने अपात्रतेची देशातील पहिलीच घटना असेल. अस्तित्वात नसलेले अधिकार व्यायाम करता येत नाही. या देशात कायदा आणि संविधानाचे पालन करावे लागते. तुम्हाला हवे तसे करता येत नाही.

  Kotak Mahindra Bank hikes interest rates on fixed depositsBy PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.