Loading...
मुंबई : महाराष्ट्रात राजकीय सत्तासंघर्ष तीव्र झाला आहे. एकनाथ शिंदे यांच्यासह १२ आमदारांचा आमदारकीचा दर्जा रद्द करण्याची मागणी उद्धव ठाकरेंनी केली आहे. नरहरी झिरवाळ यांनी एकनाथ शिंदे यांनी पाठवलेला ठराव फेटाळला असून, भरत गोगावले हे समर्थक आहेत. अजय चौधरी हे गटनेते असल्याचे नरहरी झिरवाळ यांनी म्हटले आहे. एकनाथ शिंदे आणि उद्धव ठाकरे यांच्यातील संघर्ष वाढत असतानाच विधानसभेतील विश्वासदर्शक ठरावात वाढ होण्याची शक्यता आहे.

एकनाथ शिंदे यांच्या गटाचा महाविकास आघाडी सरकारला पाठिंबा नाही, असे महाराष्ट्राचे माजी महाधिवक्ता श्रीहरी अणे म्हणू शकतात. सरकारने बहुमत गमावले असल्याचे शिंदे यांच्या गटाने म्हटले तर अविश्वास प्रस्ताव आणला जाईल, असे ते म्हणाले.

विधानसभा उपाध्यक्ष नरहरी झिरवाळ यांनी अजय चौधरी यांची शिवसेनेच्या गटनेतेपदी नियुक्ती केली आहे. महाविकास आघाडी सरकारविरोधात अविश्वास प्रस्ताव आणण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकारच्या अविश्वास ठरावाला आम्ही सामोरे जाणार असल्याचेही सांगितले आहे.

महाविकास आघाडी सरकारकडे किती बंडखोर गट आहेत हे स्पष्ट झाल्यानंतर निवडणुकीत पराभव पत्करावा लागल्याचे स्पष्ट झाले, तर बंडखोर गट आणि भाजप सरकार स्थापनेचा दावा करू शकतात, अशा परिस्थितीत राज्यपालांना प्रस्तावित करण्यास सांगितले जाऊ शकते. – आत्मविश्वास प्रस्ताव.
एकनाथ शिंदे यांच्यासह 12 आमदार रद्द करा, सेनेची नरहरी झिरवाळ यांची मागणी
श्रीहरी अणे म्हणाले की, खरी शिवसेना कोणाची आणि धनुष्यबाण कोणाचे चिन्ह हे ठरवणे हे निवडणूक आयोगाचे काम नाही. राजकीय पक्षाची नोंदणी करणे आणि निवडणूक चिन्हे देणे हे निवडणूक आयोगाचे काम आहे.
मंत्रीपदाच्या शर्यतीत शंभूराजे, आवाडे, आबिटकर, बाबर; दक्षिण महाराष्ट्रात मंत्रीपदासाठी चुरस असणार आहे
राज्यात पक्षीय ताकद
महाराष्ट्रातील विधानसभेची सदस्य संख्या २८८ आहे. शिवसेनेच्या एका आमदाराच्या निधनाने आता २८७ सदस्य आहेत. भाजपकडे 106, शिवसेना 55, राष्ट्रवादी 53 आणि काँग्रेस 44. राज्य विधानसभेत बहुमत 144 आहे. भाजपचे 106 आमदार आहेत. भाजपला बहुमतासाठी ३८ आमदारांची गरज आहे. काही अपक्षांनी भाजपला पाठिंबा दिल्यास आमदारांची संख्या कमी होऊ शकते.
कोण घाबरतो? तुमच्या धमक्यांना भीक मारू नका, एकनाथ शिंदेंचा ठाकरेंशी पंगा! ९२४१७३७९

  50 years since Stockholm conference, calls grow to act on fossil fuels | World News

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.