Loading...

IND वि LEI पहिला दिवस:

भारत आणि कौंटी संघ लीसेस्टरशायर विरुद्ध भारत यांच्यात सराव सामना खेळला जात आहे. तीन महिने कसोटी क्रिकेट खेळल्यानंतर भारतीय संघाची सुरुवात खराब झाली. भारतीय संघाने 21 वर्षीय कौंटी क्रिकेटपटू रोमन वॉकरला नमन केले. त्याने रोहित शर्मा, हनुमा विहारी, विराट कोहली, रवींद्र जडेजा आणि शार्दुल ठाकूर या पाच भारतीय फलंदाजांना झेलबाद केले. रोमन वॉकर कोण आहे? चला शोधूया.

रोमन वॉकर कोण आहे?
वॉकरने आतापर्यंत देशांतर्गत क्रिकेट खेळले आहे. त्याने याआधी दोन लिस्ट ए सामने खेळले आहेत. ज्यामध्ये त्याला फक्त एक विकेट मिळाली. वॉकरने व्हिटॅलिटी ब्लास्टमध्ये लीसेस्टरशायरकडून 13 सामने खेळले आहेत. ज्यामध्ये त्याने एकूण 17 विकेट घेतल्या आहेत. याव्यतिरिक्त, वॉकर 2018 अंडर-19 विश्वचषक स्पर्धेत इंग्लंड क्रिकेट संघाचा भाग होता. पण, त्याला जास्त सामने खेळण्याची संधी मिळाली नाही.

पहिल्या दिवशी 60.2 षटके
भारताविरुद्ध सुरू असलेल्या सराव सामन्यात वॉकरने भारताच्या प्रमुख पाच फलंदाजांना पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला आहे. वॉकर नजीकच्या भविष्यात इंग्लंडचा स्टार गोलंदाज होऊ शकतो, असे म्हणणे सुरक्षित आहे. सराव सामन्याच्या पहिल्या दिवशी एकूण 60.2 षटके खेळली गेली. पहिल्या दिवशी भारताने 8 विकेट गमावून 246 धावा केल्या होत्या.

भारताचा डाव 81 धावांवर आटोपला
नाणेफेक जिंकून फलंदाजीचा निर्णय घेणाऱ्या भारतीय संघाची सुरुवात खराब झाली. कर्णधार रोहित शर्मा 25 धावा करून बाद झाला. त्यानंतर विकेट्सची ओळ आली. या सामन्यात विराट कोहलीचीही चांगली कामगिरी झाली नाही. विराट 33 धावा करून परतला. केएस भरतने भारतीय संघाची एक बाजू सांभाळली. पण, दुसऱ्या टोकाकडून विकेट पडतच होत्या. भारतीय संघाने अवघ्या 81 धावांत पाच विकेट गमावल्या. पहिल्या दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत भरत क्रीजवर उभा होता.

हेही वाचा-

  Get attractive deals on yoga pants, sarees, kurtis

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.