Loading...

Loading...

नाशिक : शिवसेनेचे ज्येष्ठ बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे यांच्यासह शिवसेनेच्या एका मंत्र्यासह पाच जणांनी नाशिक आणि उत्तर महाराष्ट्र सोडला आहे. याशिवाय राष्ट्रवादी पुरस्कृत अपक्ष आमदार चंद्रकांत पाटील यांच्याबाबत संभ्रम आहे. आमदार शिंदे यांच्या गटात सामील झाले असले, तरी जिल्हाप्रमुख व अन्य प्रमुख पदाधिकारी उद्धव ठाकरे यांच्या पाठिंब्याने उत्तर महाराष्ट्रात शिवसेनेला फटका बसण्याची शक्यता नाही.

नाशिकसह उत्तर महाराष्ट्रात शिवसेनेच्या आमदारांची संख्या विधान परिषदेतील एकासह सात आहे. त्यात जळगाव जिल्ह्याचे पाणीपुरवठा मंत्री गुलाबराव पाटील, पारोळ्याचे चिमणराव पाटील, पाचोऱ्याचे किशोर पाटील, चोपड्याच्या लता सोनवणे यांचा शिदे यांच्या बंडात सहभाग असल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्यात गुलाबराव शिंदे यांच्याकडे गेल्याने ते अधिक आश्चर्यकारक मानले जाते. जळगावातील मुक्ताईनगर येथील राष्ट्रवादी पुरस्कृत अपक्ष आमदार चंद्रकांत पाटील हे शिवसेनेचे माजी जिल्हाप्रमुख आहेत. शिंदे यांच्यासोबतही असल्याची चर्चा होती. मात्र, तो मुंबईत असल्याची माहिती त्याच्या पत्नीने दिली.

नाशिक जिल्ह्यात शिवसेनेचे दोनच आमदार असून नांदगावचे सुहास कांदे हे शिंदे यांच्यासोबत आहेत. कृषिमंत्री दादा भुसे हे सध्या पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत आहेत. नाशिकमधील शिवसेनेचे इतर पदाधिकारी उद्धव ठाकरे यांच्या पाठीशी आहेत. नाशिकमध्ये संजय राऊत यांच्या जवळचे अनेक पदाधिकारी आहेत. धुळे जिल्ह्यात शिवसेनेचा एकही आमदार नाही. जिल्हाप्रमुखांसह अन्य पदाधिकाऱ्यांनी बंडखोरांच्या विरोधात आंदोलन केले असून आपण उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत असल्याचे सांगितले. नंदुरबार जिल्ह्यात विधानपरिषदेवर निवडून आलेल्या आमश्या पाडवी या एकमेव आमदार आहेत. तो मुंबईत आहे.



  ​महाराष्ट्राचं सत्तानाट्य कर्नाटक मध्यप्रदेशच्या वाटेवर? राजस्थानप्रमाणं ठाकरे सरकार वाचणार?

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.