Eknath Shinde Political Crisis Ajit Pawar says I have never came in front of media after early morning swearing ceremony of 2019 scsg 91

ByPK NEWS

Jun 24, 2022 , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,Loading...

Loading...

शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे त्यांनी आपल्याच पक्षाविरुद्ध बंड केल्याने महाराष्ट्रातील राजकीय वातावरण तापले आहे. मंगळवारी एकनाथ शिंदे काही सहकारी आमदारांसह सुरतला गेले आणि बुधवारी रात्री गुवाहाटीत आले. आपल्याला शिवसेनेच्या ३७ आमदारांचा आणि अपक्ष आमदारांसह ४६ आमदारांचा पाठिंबा असल्याचा दावा शिंदे यांनी केला आहे.

नक्की वाचा >> “मी याला पात्र नाही”; नारायण राणेंनी पवारांवर केलेल्या टीकेबाबत विचारले असता अजित पवारांचे उत्तरशिंदे यांच्या बंडामुळे राज्यातील महाविकास आघाडी सरकार पडणार की नाही, अशी परिस्थिती निर्माण झाली आहे. तथापि, बंडाच्या बातम्या समोर येऊ लागल्यानंतर, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी नोव्हेंबर 2019 मध्ये महाविकास आघाडीचे सरकार स्थापन होण्यापूर्वी केलेले बंड सोशल नेटवर्क्सवर लक्षात आले. या बंडाची सोशल मीडियावर जोरदार चर्चा सुरू असतानाच आज मुंबईत पत्रकार परिषदेत स्वत: अजित पवार यांनी शपथविधी सोहळ्यावर भाष्य केले.

नक्की वाचा >> “तुम्ही आमचे सहा नगरसेवक घेतले, शिंदे तुमचे 36 आमदार घेतले, आता तुम्हाला कसे वाटते?”; मुंबईत मनसेने शिवसेनेच्या विरोधात बॅनर फडकावले

त्याचे असे झाले की, एकनाथ शिंदे यांनी पुकारलेले बंड आणि संबंधित विषयांवर चर्चा करण्यासाठी शरद पवार यांच्याशी झालेल्या बैठकीनंतर अजित पवार यांनी यशवंतराव चव्हाण सभागृहाबाहेर पत्रकारांशी संवाद साधला. यावेळी शिंदे आणि त्यांचे समर्थक आमदार भाजपसोबत जाण्याची मागणी करत आहेत. त्यावेळी एका प्रश्नाला उत्तर देताना अजित पवार यांनी थेट माजी पंतप्रधान अटलबिहारी वाजपेयी आणि मनमोहन सिंग यांच्या सरकारची उदाहरणे दिली.

नक्की वाचा >> एकनाथ शिंदेंच्या बंडामागे भाजपचा हात? अजित पवार आणि शरद पवारांची परस्परविरोधी वक्तव्ये; ते म्हणाले, अजित पवार यांना.

“वाजपेयींनी 25 पक्षांसोबत सरकार चालवले होते. ते चालवले होते का? त्यानंतर 10 वर्षे काँग्रेसचे सरकार होते. मग त्यात किती पक्ष होते? अनेक पक्ष होते, नव्हते का?”, असा सवाल अजित पवार यांनी उत्तर देताना केला. पत्रकार म्हणाला, “तुम्ही पहिल्यांदा शपथ घेतल्यानंतर म्हणाले होते की, तीन पक्षांच्या सरकारपेक्षा दोन पक्षांचे सरकार चांगले आहे,” त्यानंतर अजित पवारांनी स्वत:लाच ओवाळले, “मी कोण आहे?” हा प्रश्न पत्रकाराला विचारला असता पत्रकाराने उत्तर दिले, “हो, नोव्हेंबर 2019 मध्ये.”

  बारामतीत 'पॉवरफूल' कार्यक्रम; शरद पवार, गौतम अदानी यांच्या उपस्थितीत सायन्स पार्कचे आज उद्घाटन

नक्की पहा >> Video: “…तर बाळासाहेब ठाकरेंनी एकनाथ शिंदेंच्या कानाखालील जाळी काढली असती”

पत्रकाराने थेट देवेंद्र फडणवीस यांच्यासोबतच्या सकाळच्या शपथविधी सोहळ्याचा संदर्भ दिल्यानंतर अजित पवारांनी रोचक प्रतिक्रिया दिली. “मी पहिल्यांदा शपथ घेतली तेव्हा मी मीडियासमोर हजर झालो नाही,” असं अजित पवार म्हणाले. हे पाहून अजित पवार यांच्या शेजारी बसलेले राष्ट्रवादीचे राज्यसभा खासदार प्रफुल्ल पटेल यांच्यासह उपस्थित सर्व पत्रकार जोरजोरात हसायला लागले.By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.