Loading...

महाराष्ट्र कोरोनाव्हायरस अपडेट: बुधवारी राज्यात दररोज कोरोना रुग्णांच्या संख्येत घट दिसून आली. मंगळवारच्या तुलनेत बुधवारी राज्यात चारशे कमी रुग्ण आढळले. मंगळवारी राज्यात ३६५९ कोरोना रुग्ण आढळले. बुधवारी हा आकडा 3260 होता.

आरोग्य विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार बुधवारी राज्यातील 3533 रुग्णांनी कोरोनावर मात केली आहे. परिणामी, राज्यातील रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण 97.83% आहे. बुधवारी राज्यात नवीन रुग्णांची संख्या 3260 झाली आहे. तीन कोरोनरी हृदयविकाराच्या रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. परिणामी, राज्यातील मृत्यूचे प्रमाण 1.86% आहे.

राज्यात BA.5 प्रकाराचे आणखी 6 रुग्ण:-
बी.जे. मेडिकल कॉलेज, पुणे आणि इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ एन्व्हायर्नमेंटल इंजिनिअरिंग रिसर्च (NERI), नागपूर यांच्या ताज्या अहवालानुसार, BA.5 प्रकाराचे 6 रुग्ण आढळले आहेत. यापैकी पुण्यात ५ तर नागपुरात १ रुग्ण आढळला आहे. यामध्ये 5 महिला आणि एक पुरुष आहे. यातील 3 रुग्ण 20 ते 35 वयोगटातील असून उर्वरित तीन रुग्ण 50 वर्षांहून अधिक वयोगटातील आहेत. या सर्व रुग्णांना 6 जून ते 12 जून दरम्यान कोविड संसर्ग झाल्याचे आढळून आले. या 6 रुग्णांपैकी 5 जणांना लसीकरण करण्यात आले आहे. हे सर्व रुग्ण घरगुती आयसोलेशनमध्ये बरे झाले आहेत. यामुळे राज्यात आतापर्यंत आढळून आलेल्या BA.4 आणि BA5 रुग्णांची संख्या 25 वर पोहोचली आहे. त्यापैकी 15 पुण्यात, 5 मुंबईत, 3 नागपुरात आणि 2 ठाण्यात आढळले आहेत.

सक्रिय रुग्णांची संख्या वाढली –
राज्यात आज एकूण २४६३९ सक्रिय रुग्ण आहेत. सर्वाधिक सक्रिय रुग्ण मुंबई आणि ठाण्यात आहेत. मुंबईत १३५०१ तर ठाण्यात ५६२१ सक्रिय रुग्ण आहेत. त्यानंतर रायगडमध्ये 1028 आणि पुण्यात 2310 सक्रिय चिंध्या आहेत.

मुंबईत सर्वाधिक रुग्णांची नोंद –
आज राज्यात 3260 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. राज्यातील एकूण कोरोना बाधित रुग्णांची संख्या आता 79,45,022 झाली आहे. आरोग्य विभागाच्या माहितीनुसार, आज राज्यात सर्वाधिक रुग्ण मुंबईत आहेत. राज्यातील सुमारे ६० टक्के रुग्ण एकट्या मुंबईत आहेत. आज मुंबईत 1648 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. ठाणे महानगरपालिका 263, नवी मुंबई महानगरपालिका 328, पनवेल महानगरपालिका 114, पुणे महापालिका २६५, पिंपरी चिंचवड महापालिकेत १०३ नवीन रुग्ण आढळले आहेत.

  Mumbai Corona Update : मुंबईत शुक्रवारी 978 रुग्णांची नोंद, 1896 कोरोनामुक्त

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.