Loading...

24 जून 2022 महत्त्वाच्या घटना:

जून महिन्यातील प्रत्येक दिवसाचे वेगळे महत्त्व आहे. या खास दिवसाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला इतिहासातील महत्त्वाच्या घटनांची माहिती देणार आहोत. याद्वारे आपण त्या दिवसाचे सामाजिक, आर्थिक आणि दैनंदिन जीवनातील महत्त्व जाणून घेणार आहोत. चला आता शोधूया.

24 जून : योगिनी एकादशी

ज्येष्ठ महिन्यातील वद्य त्रयोदशी ही योगिनी एकादशी म्हणून साजरी केली जाते. यावर्षी 24 जून 2022 रोजी योगिनी एकादशी साजरी केली जाणार आहे. योगिनी एकादशीचे व्रत केल्याने मनुष्याला सर्व प्रकारच्या पापांपासून मुक्ती मिळते असे म्हटले जाते. भगवान श्रीकृष्णाने या व्रताचे महत्त्व सांगितले आहे. योगिनीने एकादशीचे व्रत केल्यास ८८,००० ब्राह्मणांना भोजन देण्याचे पुण्य प्राप्त होते, असे मानले जाते.

१९३७: इंग्रजी कादंबरीकार अनिता देसाई यांचा जन्म.

अनिता देसाई पद्मश्री (साहित्य आणि शिक्षण 2014) अनिता देसाई या इंग्रजी भाषेतील भारतीय कादंबरीकार आहेत. हे मुलांच्या पुस्तकांचे लेखक आहेत ज्यांनी हवामानशास्त्रापासून वनस्पतिशास्त्रापर्यंत दृश्य प्रतिमांद्वारे वर्ण आणि मूड तयार करण्यात उत्कृष्ट कामगिरी केली आहे.

1998: अभिनेता चंद्रकांत मांद्रे यांना अखिल भारतीय मराठी चित्रपट महामंडळाचा ‘चित्रभूषण पुरस्कार’ प्रदान करण्यात आला.

१८९९: नटवर्य गोपाळ गोविंद उर्फ ​​नानासाहेब फाटक यांचा जन्म, ज्यांना पुरुषी स्वरूपाची देणगी लाभली, तीन आठवडे सहज फिरणारा आणि गंधर्व युगाच्या आठवणी जागवणारा आवाज.

2001: उत्पन्न. एनएस विराट ही भारतीय नौदलाची एकमेव विमानवाहू युद्धनौका आहे जी आधुनिकीकरणानंतर पुन्हा दाखल झाली आहे.

ठळक बातम्या:

  After Raj Thackeray's Loudspeaker Deadline, Maharashtra Police's Warning

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.