Loading...

कृषी बातम्या: महात्मा जोतिराव फुले शेतकरी कर्जमुक्ती

योजना 2019 अंतर्गत पूर्णपणे परतफेड करण्यायोग्य कर्ज शेतकऱ्यांना राज्य सरकारने प्रोत्साहनपर लाभ देण्यास मान्यता दिली आहे. मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला. शेतकऱ्यांना आता ५० रुपये प्रोत्साहनपर अनुदान दिले जाणार आहे. यासाठी 2017-18, 2018-19 आणि 2019-20 या वर्षांचा विचार केला जाईल. या निर्णयामुळे शेतकऱ्यांना काहीसा दिलासा मिळाला आहे. १ जुलै, कृषी दिनापासून नियमितपणे कर्जाची परतफेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांना प्रोत्साहनपर अनुदान दिले जाईल.

Loading...

दरम्यान, जर 2017-18 मध्ये घेतलेल्या अल्प मुदतीच्या पीक कर्जाची 30 जून 2018 पर्यंत पूर्ण परतफेड झाली असेल आणि 2018-19 या वर्षातील अल्प मुदतीच्या पीक कर्जाची 30 जून 2019 पर्यंत पूर्ण परतफेड केली असेल, तर त्याचप्रमाणे अल्प मुदतीच्या 2019-20 या वर्षासाठी मुदतीच्या पीक कर्जाची 31 ऑगस्ट 2020 पर्यंत परतफेड करण्यात आली आहे. पूर्ण परतफेड झाल्यास रु. तथापि, 2019-20 मध्ये घेतलेल्या आणि पूर्ण परतफेड केलेल्या अल्प मुदतीच्या पीक कर्जाची रक्कम रु. पेक्षा कमी असल्यास. वैयक्तिक शेतकऱ्यांनी एक किंवा अधिक बँकांकडून घेतलेल्या अल्प मुदतीच्या पीक कर्जाच्या परतफेडीची एकूण रक्कम विचारात घेऊन प्रोत्साहन लाभ कमाल रु. 50,000 पर्यंत निश्चित केला जाईल.

दरम्यान, या योजनेसाठी केवळ राष्ट्रीयीकृत बँका, खाजगी बँका, ग्रामीण बँका, जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँका आणि विविध कार्यकारी सेवा सहकारी संस्थांनी शेतकर्‍यांना दिलेल्या अल्प मुदतीच्या पीक कर्जाचाच विचार केला जाईल. दरम्यान, ही सर्व बाबी लवकरच पूर्ण करून शेतकऱ्यांच्या खात्यावर लवकरच पैसे जमा होतील. बँकांनी नियमितपणे कर्जफेड केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी पाठवली असल्याने येत्या दोन आठवड्यांत शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पैसे पोहोचण्याची शक्यता आहे.

ठळक बातम्या:

  Next Pandemic Will Be Caused By…: Experts Reveal Crucial Data On Animal To Human Virus Transmission. 5 Points

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.