Loading...

Loading...

शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे सध्या आसाममधील गुवाहाटीमध्ये आहेत. शिवसेनेचे ३० हून अधिक आमदार आणि काही अपक्ष आमदार त्यांच्यासोबत आहेत. त्यामुळे महाविकास आघाडी सरकार संकटात सापडल्याचे बोलले जात आहे. सध्याची परिस्थिती लक्षात घेऊन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी बंडखोर आमदारांना माघारी फिरण्याचे आवाहन केले आहे. त्यांनी मुख्यमंत्र्यांचा अधिकृत वर्षा बांगलाही प्रसिद्ध केला आहे. त्यानंतर आता शिवसेनेचे आणखी आमदार एकनाथ शिंदे यांची बाजू घेताना दिसत आहेत. एबीपी माझाच्या वृत्तानुसार, जळगाव जिल्ह्यातील शिवसेनेचे आमदार गुलाबराव पाटीलही गुवाहाटीला पोहोचले आहेत. तीही बंडखोर आमदारांमध्ये सामील होण्याची शक्यता आहे.

हेही वाचा >>> उद्धव ठाकरेंच्या भाषणानंतर एकनाथ शिंदे यांची पहिली प्रतिक्रिया; ते शेवटी बाहेर आले

शिवसेनेचे जळगावचे ज्येष्ठ नेते आणि आमदार गुलाबराव पाटील हेही गुवाहाटी येथे पोहोचले आहेत. गुवाहाटी येथील रेनेसान्स हॉटेलकडे जाताना मीडियाच्या कॅमेऱ्यांनी तो कॅमेऱ्यात कैद केला. त्यामुळे गुलाबराव पाटील आता एकनाथ शिंदे यांच्यासह बंडखोर आमदारांमध्ये सामील झाल्याचे बोलले जात आहे. पाटील यांच्यासह आणखी चार आमदार नजीकच्या काळात एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत येण्याची शक्यता आहे.

हेही वाचा >>> मोठी बातमी! उद्धव ठाकरेंची एकनाथ शिंदेंना मुख्यमंत्रीपदाची ऑफर!

तत्पूर्वी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी फेसबुक लाईव्हच्या माध्यमातून बंडखोर आमदारांशी संवाद साधण्याचा प्रयत्न केला. उद्धव ठाकरेंनी त्यांची भूमिका भावनिकपणे मांडली. “समोर बस. मी आज माझे राजीनामा पत्र तयार करत आहे. हे कुठेही लाचारीचे प्रकरण नाही. मजबुरी काही विचित्र नाही. जास्तीत जास्त काय होईल? जोपर्यंत शिवसैनिक माझ्या पाठीशी आहेत, तोपर्यंत मी कोणत्याही संकटाला घाबरत नाही. मीही आज शिवसैनिकांना आवाहन करत आहे,” असं उद्धव ठाकरे म्हणाले.

हेही वाचा >>> शरद पवार अॅक्शन मोडमध्ये! राष्ट्रवादीच्या सर्व आमदारांना मुंबईत बोलावण्यात आले, उद्या होणार महत्त्वाची बैठक

तसंच, “ही शिवसेना आता बाळासाहेबांची शिवसेना राहिली नाही, असं म्हणणाऱ्यांना माझ्याकडे उत्तर आहे. शिवसेनेच्या एखाद्या कार्यकर्त्याला वाटत असेल की, मी शिवसेनाप्रमुखपदासाठी अयोग्य आहे, तर मीही शिवसेनेचं पद सोडेन. सेनाप्रमुख. पण पुढे येऊन सांगावे लागेल. मी मुख्यमंत्रीपदाचा आणि शिवसेनाप्रमुखाचा राजीनामा देणार आहे. मी मुख्यमंत्रीपद सोडून पुन्हा शिवसेनेचा मुख्यमंत्री झालो तर मला आनंदच आहे,” असं उद्धव ठाकरे म्हणाले. .

  राज्याच्या विकासासाठी मविआचा प्रयोग, गेल्या अडीच वर्षात अनेक चांगल्या योजना आणल्या: जयंत पाटीलBy PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.