शिंदेंच्या बंडखोरीची तयारी 6 महिन्यांपासून,मुख्यमंत्र्यांना माहिती दिल्यानंतरही दुर्लक्ष:सूत्र

ByPK NEWS

Jun 23, 2022 , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,


Loading...

महाराष्ट्रातील राजकीय संकट: शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे

द्वारे बंड करण्याची तयारी गेल्या ६ महिन्यांपासून ते सुरू असल्याचे सूत्रांनी सांगितले. शिंदे यांच्या भाजप नेत्यांसोबतच्या वाढत्या बैठका आणि संशयास्पद हालचालींबाबत मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना गृहमंत्रालयाकडून पाच ते सहा वेळा कळवण्यात आल्याचेही कळते. गुप्तचर अहवाल मिळूनही मुख्यमंत्र्यांच्या दुर्लक्षामुळे ही परिस्थिती निर्माण झाल्याची माहिती एबीपी माझाला वरिष्ठ सूत्रांकडून मिळाली आहे.

एकनाथ शिंदे यांच्या बंडावरून शरद पवार हे गुप्तचर विभागावर नाराज असल्याचेही वृत्त काल प्रसिद्ध झाले होते. या प्रकारावर पवारांनी नाराजी व्यक्त केल्याचे काल कळले.

राज्याच्या गुप्तचर विभागानेही ही माहिती दिली

राज्याची गुप्तचर संस्था SID ने दोन महिन्यांपूर्वी महाराष्ट्रातील राजकीय संकटाची कल्पना सरकारला दिल्याचेही काल कळले. मात्र त्याच्यावर कोणतीही कारवाई झाली नसल्याचा दावा महाराष्ट्र पोलीस सूत्रांनी केला आहे. शिवसेनेचे एकनाथ शिंदे यांच्यासह आठ ते दहा आमदार विरोधकांच्या संपर्कात होते, असे एसआयडीच्या अधिकाऱ्यांनी दोन महिन्यांपूर्वी सांगितले होते.

SID चे काम राज्यातील संभाव्य घडामोडी, राजकीय घडामोडी आणि हालचाली, गुन्ह्यांवर तसेच समाजविरोधी, दहशतवादी आणि माओवादी कारवायांची आगाऊ सूचना देणे हे आहे. महाराष्ट्रभारतातील राजकीय घडामोडींवर बारीक लक्ष ठेवण्यासाठी राज्य गुप्तचर विभागाची स्थापना केली. एका वरिष्ठ आयपीएस अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, राजकीय घडामोडी अनेकदा सरकारला कळवल्या जातात. मात्र शिवसेनेसह महाविकास आघाडी सरकारला एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाचा अंदाज लावण्यात अपयश आले आहे.

एसआयडीलाही एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाचा अंदाज होता. अशा परिस्थितीत SID च्या मदतीने काहीतरी करणे आवश्यक होते. राजकारण्यांसाठी विशेष सुरक्षा रक्षक म्हणून नियुक्त केलेल्या पोलिस अधिकाऱ्यांकडून राज्य पोलिसांनाही गुप्तचर माहिती मिळते, असे सूत्रांनी सांगितले.

इतर महत्वाच्या बातम्या

महाराष्ट्र राजकीय संकट: मुख्यमंत्र्यांचे भावनिक आवाहन, पण शिंदे ठाम; राज्यात विजेचे संकट, दोन दिवसांत काय घडले?

राजकीय पेच चिघळत आहे… दोन महिन्यांपूर्वी एसआयडीकडून सरकारला बंडखोरीची कल्पना

  उद्धव ठाकरे भडकले; शिवसेनेच्या आमदारांची उद्या तातडीने वर्षावर बैठक

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.