Loading...

क्रिकेटवर आधारित चित्रपट: क्रिकेटची जादू लहान-मोठ्या कोणालाही भुरळ घालू शकते. त्यामुळे यात बॉलीवूड कसे मागे राहिले… बॉलिवूडमध्येही असे अनेक सिनेमे बनले, ज्यांच्या कथा क्रिकेट

या खेळावर आधारित होते. यातील काही चित्रपटांनी बॉक्स ऑफिसवर चौकार आणि षटकार मारले. मात्र, त्यातील काहींनी थेट विकेट गमावल्या. मात्र, क्रिकेटवर आधारित या चित्रपटांनी प्रेक्षकांचे भरपूर मनोरंजन केले. प्रत्येक चित्रपटातून या खेळाची एक वेगळी बाजू प्रेक्षकांसमोर आली. चला आता जाणून घेऊया अशाच काही क्रिकेटवर आधारित चित्रपटांबद्दल…

जर्सी

शाहिद कपूर आणि मृणाल ठाकूर यांचा ‘जर्सी’ हा दाक्षिणात्य सिनेमाचा रिमेक आहे. चित्रपटाचे दिग्दर्शन गौतम तिन्ननुरी यांनी केले आहे. हा चित्रपट 14 एप्रिल 2022 रोजी प्रदर्शित झाला होता. पण बॉक्स ऑफिसवर चित्रपट फारशी कमाई करू शकला नाही. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 20 कोटींची कमाई केली आहे. हा चित्रपट Netflix OTT प्लॅटफॉर्मवर पाहता येईल.

प्रवीण तांबे कोण आहे?

श्रेयस तळपदेचा चित्रपट ‘कौन प्रवीण तांबे’ 1 एप्रिल 2022 रोजी डिस्ने प्लस हॉटस्टार ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर प्रदर्शित झाला. हा चित्रपट क्रिकेटपटू प्रवीण तांबे यांच्या जीवनावर आधारित होता. हा चित्रपट प्रेक्षकांच्या पसंतीस उतरला होता. हा चित्रपट हिंदी, तमिळ आणि तेलुगु भाषेत प्रदर्शित झाला होता.

८३

रणवीर सिंगच्या ’83’ चित्रपटाची कथा 1983 च्या विश्वचषक विजयावर आधारित आहे. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन कबीर खान यांनी केले आहे. या चित्रपटात रणवीर सिंगने कपिल देव यांची भूमिका साकारली आहे. या चित्रपटात दीपिका पदुकोण, पंकज त्रिपाठी, बोमन इराणी, साकिब सलीम, हार्डी संधू, ताहिर राज भसीन आणि जतिन सरना यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत. कपिलची भूमिका साकारण्यासाठी रणवीरने खूप मेहनत घेतली आहे. हा चित्रपट 24 डिसेंबर 2021 रोजी प्रदर्शित झाला. पण बॉक्स ऑफिसवर हा चित्रपट फारसा कमाल दाखवू शकला नाही.

  Mint 20 List Of Best Mutual Funds

सचिन ए बिलियन ड्रीम्स

‘सचिन ए बिलियन ड्रीम्स’ हा चित्रपट भारतीय क्रिकेटपटू सचिन तेंडुलकरच्या जीवनावर आधारित आहे. हा चित्रपट 2017 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. चित्रपटाचे दिग्दर्शन जेम्स एरस्काइन यांनी केले होते. हा चित्रपट प्रेक्षकांच्या पसंतीस उतरला होता. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 70 कोटींची कमाई केली होती.

एमएस धोनी: द अनटोल्ड स्टोरी

‘एमएस धोनी: द अनटोल्ड स्टोरी’ हा सिनेमा 2016 मध्ये रिलीज झाला होता. या सिनेमात एमएस धोनीची भूमिका दिवंगत अभिनेता सुशांत सिंगने केली होती. या सिनेमामुळे सुशांत सिंग खूप लोकप्रिय झाला होता. हा चित्रपट महेंद्रसिंग धोनीच्या जीवनावर भाष्य करणारा आहे. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 200 कोटींची कमाई केली होती.

इक्बाल

2005 मध्ये रिलीज झालेला इक्बाल हा स्पोर्ट्स चित्रपट आहे. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन नागेश कुकुनूर यांनी केले होते. या चित्रपटात श्रेयस तळपदे, नसीरुद्दीन शाह आणि गिरीश कर्नाड यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत. एका कर्णबधिर मुलाच्या आयुष्यावरचा हा चित्रपट आहे. या चित्रपटाने 5.6 कोटींची कमाई केली होती.

लेव्ही

‘लगान’ हा चित्रपट १५ जून २००१ रोजी प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटाला नुकतीच २१ वर्षे पूर्ण झाली आहेत. आमिर खानचा हा चित्रपट ब्लॉकबस्टर ठरला होता. 2001 मध्ये या चित्रपटाने भारतात 53 कोटींची कमाई केली होती. या चित्रपटाने आयफा आणि फिल्मफेअर सारखे आंतरराष्ट्रीय पुरस्कारही जिंकले.

नंदनवन

कुणाल देशमुख दिग्दर्शित ‘जन्नत’ हा चित्रपट 2008 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात इमरान हाश्मी मुख्य भूमिकेत होता. हा चित्रपट क्रिकेट सट्टेबाजीवर आधारित आहे. या चित्रपटाची कथा आणि गाणी अप्रतिम आहेत. त्यामुळेच अवघ्या 10 कोटींच्या बजेटचा हा सिनेमा 30 कोटींचा पल्ला गाठला आहे.

अझहर

अझहर हा भारताचा माजी कर्णधार मोहम्मद अझरुद्दीनवर आधारित चित्रपट आहे. या चित्रपटात इमरान हाश्मी आणि प्राची देसाई यांच्या प्रमुख भूमिका होत्या. या सिनेमात माजी क्रिकेटपटूच्या आयुष्याशी निगडीत वाद खूप जवळून दाखवण्यात आला होता. या चित्रपटाने 33 कोटींची कमाई केली होती.

  MIFF : मुंबई आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवाला 29 मे पासून होणार सुरुवात

हे देखील वाचा:

Ms. Marvel Episode 1 Review: Rebel Girl फक्त 16 वर्षांची, Marvel ची पहिली पाकिस्तानी ‘सुपरहिरो’! पहिला एपिसोड कसा आहे?

शमशेरा : ‘शुद्ध सिंह’; ‘शमशेरा’मध्ये संजय दत्तचा दमदार लूक पाहिला आहे का?

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.