Loading...
मॉस्को: दोन दिवसीय ब्रिक्स शिखर परिषद सुरू आहे. 22 जूनपासून ही परिषद सुरू झाली आहे. ब्रिक्स परिषदेचे आयोजन चीनने केले आहे. रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी ब्रिक्स परिषदेत मोठे वक्तव्य केले आहे. रशियामध्ये भारतीय कंपन्यांची स्टोअर्स सुरू करण्याबाबत चर्चा सुरू असल्याचे पुतीन यांनी म्हटले आहे. रशिया आणि ब्रिक्स देशांमधील उद्योगांमधील व्यापार वाढला आहे. रशियामध्ये भारतीय स्टोअर्स सुरू करण्याबाबत चर्चा सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले.

व्लादिमीर पुतिन म्हणाले की, रशियन बाजारपेठेत चिनी कार, उपकरणे आणि हार्डवेअर अधिक प्रमाणात उपलब्ध करून देण्यासाठी चर्चा सुरू आहे.

ब्रिक्स देशांमधील व्यापार वाढला
रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी सांगितले की, 2022 च्या पहिल्या तीन महिन्यांत BRICS देश आणि रशिया यांच्यातील व्यापारात 38% वाढ झाली आहे. BRICS देशांसोबतचा रशियाचा व्यापार ४५ अब्ज डॉलरवर पोहोचला आहे, असे ते म्हणाले.
संजय राऊतच्या एकाच वेळी दोन भूमिका
भारताने रशियाकडून तेल खरेदी केल्याने अमेरिका आणि पाश्चिमात्य देशांमधील संबंधांवर परिणाम झाला आहे. भारत रशियाकडून फक्त 2% तेल आयात करतो. भारताने रशियाकडून तेल आयातीला पाठिंबा दिला आहे. रशिया ब्रिक्स देशांना मोठ्या प्रमाणात खतांची निर्यात करतो. रशियाच्या आयटी कंपन्या भारत आणि दक्षिण आफ्रिकेत विस्तारत आहेत, असे पुतीन म्हणाले.

ब्रिक्स सदस्य देशांसोबत काम करून, आम्ही पर्यायी संरचना उभारत आहोत. आम्ही रशियाची आर्थिक व्यवस्थापन प्रणाली आणि ब्रिक्स देशांमधील बँकांच्या सहकार्यासाठी तयारी करत आहोत. आम्ही ब्रिक्स देशांच्या चलनांवर आधारित आंतरराष्ट्रीय चलन तयार करण्याच्या शक्यतेचा विचार करत आहोत. ब्रिक्स ही पाच देशांची संघटना आहे. यामध्ये रशिया, भारत, चीन, ब्राझील आणि दक्षिण आफ्रिका यांचा समावेश आहे.
आदित्य ठाकरेंच्या वाढत्या वर्चस्वावर शिंदे नाराज? भावाच्या बंडामागील ५ कारणे

  WHO Chief Warns Of Monkeypox Risk In Non-Endemic Countries

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.