Loading...
मुंबई 23 जून: एकनाथ शिंदे (एकनाथ शिंदे) त्यांच्या गटात सामील होणाऱ्या आमदारांची संख्या सातत्याने वाढत आहे. सध्या एकनाथ शिंदे यांच्याकडे ३७ हून अधिक आमदार असल्याचे बोलले जात आहे. याशिवाय आणखी काही आमदार शिंदे यांच्या गटात सामील होण्यासाठी पुढे येत आहेत. नुकत्याच समोर आलेल्या माहितीनुसार आज सायंकाळपर्यंत शिवसेनेच्या शिंदे गटाच्या आमदारांची संख्या पन्नाशीवर पोहोचणार आहे.

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंना आणखी एक झटका; आमदारांसोबतच या खासदारांचाही एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा आहे

शिंदे गटात शिवसेनेचे ४२ आमदार आणि ८ अपक्ष असे एकूण ५० जण सहभागी होण्याची शक्यता आहे. एकनाथ शिंदे सायंकाळपर्यंत शिवसेनेच्या गोटात आपले पत्र सुपूर्द करतील अशी अपेक्षा आहे. शिवसेनेचे अनेक बडे नेते एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत गेल्याने मुख्यमंत्र्यांना धक्का बसला आहे. त्यामुळे आता आमदारांपाठोपाठ खासदारही आहेत (शिवसेना खासदार) उद्धव ठाकरे सोडत असल्याचे समोर आले आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, शिवसेनेचे लोकसभेत 18 खासदार असून त्यापैकी अनेकजण आपला नवा गट स्थापन करणार आहेत. ठाण्याचे लोकसभेचे खासदार राजन विचारे आणि कल्याणचे लोकसभेचे खासदार तथा एकनाथ शिंदे यांचे पुत्र श्रीकांत शिंदे हे सध्या एकनाथ शिंदे यांच्या समर्थनार्थ आहेत. वाशिमच्या खासदार भावना गवळी आणि रामटेकचे खासदार कृपाल तुमाने यांनी एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा दिल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

देवेंद्र फडणवीस कुठे आहेत? एकनाथ शिंदे यांना भाजपकडून मोठी ऑफर आल्याची चर्चा आहे

एकनाथ शिंदे यांच्या समर्थनार्थ आणखी अनेक खासदार उतरणार आहेत. पालघरचे खासदार राजेंद्र गावित हेही एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा देण्याची शक्यता आहे. शिवसेनेचे खासदारही एकनाथ शिंदे यांच्या समर्थनार्थ मैदानात उतरल्याने उद्धव ठाकरेंच्या काळजात वाढ झाली आहे.

तुमच्या शहरातून (मुंबई)

द्वारे प्रकाशित:किरण फराटे

प्रथम प्रकाशित:

मराठी बातम्या, Breaking News Marathi first on News18 Lokmat. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह बातम्यांचे अपडेट्स वाचा, सर्वप्रथम विश्वसनीय मराठी न्यूज वेबसाईट News18 Lokmat वर.

  Himachal Seals Borders, Steps Up Checks Over 'Khalistan' Referendum Call

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.