Loading...
मुंबई :थिरुमलाई केमिकल्स लिमिटेड (TCL) ही S&P BSE स्मॉल-कॅप ग्रुपमधील कंपनी आहे. हे जगातील सर्वात मोठे phthalic anhydride, malic acid, malaic anhydride आणि fumaric acid च्या उत्पादकांपैकी एक आहे. Phthalic anhydride हा एक महत्त्वाचा सुगंधी di-carboxylic acid anhydride आहे. हे प्रामुख्याने पेंट्स, शाई आणि कोटिंग्स तसेच पॉलिस्टर आणि रंगद्रव्यांसाठी अल्कीड रेजिन्स तयार करण्यासाठी वापरले जाते.

मॅलिक ऍसिड हे अनेक ऍसिडस्, शर्करा, उच्च-तीव्रतेचे कृत्रिम गोड पदार्थ, खाद्यपदार्थ, शीतपेये आणि मिष्टान्नांमध्ये विशिष्ट चव निर्माण करण्यासाठी फ्लेवर्सचे मिश्रण आहे. औषध, पेये, अन्न, पशुखाद्य, पॉलिस्टर, अल्कीड रेजिन्स आणि छपाईच्या शाईच्या निर्मितीमध्ये फ्युमॅरिक ऍसिडचा वापर केला जातो. कंपनीची 34 पेक्षा जास्त देशांमध्ये मजबूत उत्पादन उपस्थिती आहे. भारत आणि मलेशियामध्ये कार्यालयांसह नवीन बाजारपेठांमध्ये आपला व्यवसाय वाढवण्याची आणि वाढवण्याची कंपनीची योजना आहे.

तेजीत असलेल्या शेअर बाजारात पेनी स्टॉकने अपर सर्किट गाठले
गेल्या दोन वर्षांत, कंपनीने गुंतवणूकदारांना मल्टीबॅगर परतावा देऊ केला आहे. या कालावधीत कंपनीच्या शेअरची किंमत 387% वाढली आहे. 23 जून 2020 रोजी शेअरची किंमत रु. 21 जून 2022 रोजी 50.20 ते रु. २४४.५०.

टॉप ट्रेंडिंग स्टॉक; आयटीआय लिमिटेड गुंतवणूकदारांसाठी महत्त्वपूर्ण
कंपनीच्या समभागांच्या किमतीत उल्लेखनीय वाढ तिच्या उत्कृष्ट आर्थिक कामगिरीमुळे झाली आहे. मार्च 2020 ते मार्च 2022 पर्यंत कंपनीची टॉपलाइन रु. २८१ कोटी ते रु. यात दुपटीने वाढ होऊन 583 कोटी रुपये झाले आहेत. त्याच कालावधीत तिची तळाची ओळ देखील अनेक वेळा वेगवान झाली आहे. गेल्या 8 तिमाहीत, तळाची ओळ रु. 2 कोटी ते 90 कोटी.

हा लेख दलाल स्ट्रीट इन्व्हेस्टमेंट जर्नल, भारतातील नंबर 1 गुंतवणूक मासिकाद्वारे तयार केला गेला आहे. बूम आणि शिफारशींचा नियमित वाटा मिळविण्यासाठी आणि त्यात सहभागी होण्यासाठी येथे क्लिक करा.
कंपनी सध्या 8.9 पट TTM PE वर व्यापार करत आहे. संबंधित उद्योगाचा PE 28.41x आहे. आर्थिक वर्ष 2021-22 मध्ये, कंपनीने 25.92% ROE आणि 32.43% ROCE वितरित केले आहेत. गुरुवारी सकाळी 10:53 वाजता थिरुमलाई केमिकल्स लिमिटेडचे ​​शेअर्स 1.59% वाढून 242.10 रुपयांवर पोहोचले.

  अल्पावधीत मूल्यगती घेणारा आघाडीचा स्टॉक, अर्थात जमना ऑटो इंडस्ट्रीज

अस्वीकरण: ही वरील तृतीय पक्ष सामग्री आहे आणि TIL याद्वारे त्याच्याशी संबंधित कोणत्याही आणि सर्व वॉरंटी, व्यक्त किंवा निहित, अस्वीकृत करते. TIL वरीलपैकी कोणत्याही सामग्रीची किंवा त्याच्या अचूकतेची हमी देत ​​नाही, आश्वासन देत नाही किंवा त्याचे समर्थन करत नाही किंवा त्यासाठी कोणत्याही प्रकारे जबाबदार नाही. सामग्रीमध्ये कोणताही गुंतवणूक सल्ला किंवा कोणत्याही प्रकारच्या विनंतीचा समावेश नाही. वापरकर्त्यांना सल्ला दिला जातो की कोणताही गुंतवणुकीचा निर्णय घेण्यापूर्वी प्रमाणित तज्ञांशी संपर्क साधावा आणि प्रदान केलेली कोणतीही माहिती आणि सामग्री योग्य, अद्यतनित आणि सत्यापित आहे याची खात्री करण्यासाठी आवश्यक ती सर्व पावले उचलावीत.

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.