ज्या सेना नेत्यांमागे ईडीची पिडा, तेच म्हणत आहेत गड्या भाजप बरा! पण ठाकरेंकडून मुद्दा निकालात


Loading...

उद्धव ठाकरे लाइव्ह:

गेल्या दोन दिवसांपासून पक्षातील अंतर्गत बंडाळीवर मौन बाळगणारे शिवसेना पक्षप्रमुख आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी भावनिक आवाहन केले आहे.

सुरतमार्गे गुवाहाटी येथे तळ ठोकून बसलेल्या शिवसेनेच्या सर्व आमदारांना मुख्यमंत्र्यांनी भावनिक आवाहन करताना माझ्या सहकाऱ्यांनी तिथे न जाता तिथेच बोलावे, असे सांगितले. ते आज मुख्यमंत्रीपद सोडत आहेत. आज मी माझा राजीनामा पत्र तयार करत आहे. जे आमदार बेपत्ता आहेत त्यांनी यावे आणि पत्र घ्यावे. ही लाचारी नाही, बळजबरी नाही. जोपर्यंत माझ्यासोबत शिवसैनिक आहेत तोपर्यंत मी कोणतेही आव्हान स्वीकारणार आहे. मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी आता नाराज आमदारांच्या गटाचे नेतृत्व करणारे नगरविकास मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या विरोधात चेंडू कोर्टात नेला आहे. त्यामुळे आता एकनाथ शिंदे काय भूमिका घेणार? हे पाहणे मनोरंजक असेल.

नाराजीचा मुद्दा वैचारिक आहे पण खरी समस्या ईडीच्या त्रासाची आहे

महाविकास आघाडीचे सरकार सत्तेवर आल्यापासून भाजपने ईडीसह केंद्रीय तपास यंत्रणांचा जागेवरच वापर केला हे उघड गुपित आहे. राज्यातील शिवसेनेचे अनेक नेते ईडीच्या रडारवर आहेत. त्यात शिवसेनेची मुलुख मैदान तोफ असलेल्या संजय राऊत यांनाही फटका बसला आहे. मिलिंद नार्वेकर यांनाही बंगला पाडावा लागला. इतकेच नाही तर ईडी मुख्यमंत्र्यांच्या घरी पोहोचली. श्रीधर पाटणकर (रश्मी ठाकरे यांचा भाऊ) यांची मालमत्ताही जप्त करण्यात आली आहे. महाविकास आघाडीचा घटक पक्ष असलेल्या शिवसेनेवर भाजपचे नेते दररोज रस्त्यावरून दिल्लीपर्यंत आरोप करत आहेत. त्यामुळे शिवसेनेच्या अनेक नेत्यांनी ईडीची धास्ती घेतली आहे. या बंडाचे नेतृत्व करणाऱ्या एकनाथ शिंदे यांनाही ईडीची धमकी देण्यात आल्याची चर्चा होती.

यापैकी कोणते शिवसेनेच्या रडारवर?

अनिल परब

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे निकटवर्तीय अनिल परब यांच्यावर किरीट सोमय्या यांनी हल्लाबोल केला आहे. त्यांनी सातत्याने तुरुंगवासाची भाषा वापरली आहे. काल याच अनिल परब यांची दापोली रिसॉर्ट प्रकरणी ईडीने सलग 11 तास चौकशी केली होती.

  Dalit Politics is Evolving in Gujarat. Can It Influence 2022 Results?

प्रताप सरनाईक

शिवसेनेचे आमदार प्रताप सरनाईक यांना ईडीने थप्पड मारली आहे. एनएसईएलमधून प्रताप सरनाईक यांच्या कंपन्यांमध्ये पैसे आल्याचा आरोप आहे. त्याची मालमत्ताही ईडीकडून जप्त करण्यात आली आहे. ईडीने पकडताच त्यांनी मुख्यमंत्र्यांना भाजपसोबत जाण्याची विनंती केली होती.

भावनिकदृष्ट्या आपल्यात ‘रन ऑफ गॅस’ झाल्याची भावना आहे

शिवसेना खासदार भावना गवळी यांनी मुख्यमंत्र्यांना पत्र लिहून भाजपमध्ये येण्याची विनंती केली आहे. त्यांनी विचारधारेचा मुद्दा उपस्थित केला असला तरी, आतापर्यंत ईडीच्या चार नोटिसा देऊनही ते हजर राहू शकले नाहीत. त्यांच्यावर विविध संस्थांच्या माध्यमातून भ्रष्टाचाराचे आरोप आहेत. किरीट सोमय्या यांच्यावर 100 कोटींचा गंडा घातल्याचा आरोप त्यांनी केला आहे.

यशवंत जाधव

मुंबईतील शिवसेनेचे यशवंत जाधव यांच्यावर कोरोनाच्या काळात भ्रष्टाचाराचे आरोप झाले आहेत. शेल कंपन्यांच्या माध्यमातून कुटुंबांना फायदा झाल्याचा आरोप आहे. त्याच्यावर ईडी आणि आयकर विभागाने छापे टाकले आहेत. गुवाहाटीला भेट देणाऱ्या आमदारांमध्ये यशवंत जाधव यांच्या पत्नी यामिनी जाधव यांचाही समावेश होता.

अर्जुन खोतकर

अर्जुन खोतकर यांच्यावर जालना साखर कारखान्याच्या विक्रीतून 100 कोटी रुपयांचा गंडा घातल्याचा आरोप आहे. खोतकर यांच्यावर ईडीने छापा टाकला आहे.

आनंदराव अडसूळ

आनंदराव अडसूळ यांच्यावर मुंबईतील सिटी सहकारी बँकेचे अध्यक्ष असताना शेकडो कोटींचा गंडा घातल्याचा आरोप आहे. खोतकर यांच्या कांदिवली येथील घरावर ईडीने छापा टाकला आहे.

रवींद्र वायकर

भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी वायकर यांना जमीन खरेदी प्रकरणात आरोपी केल्यानंतर ईडीने रवींद्र वायकर यांची चौकशी केली आहे.

तपासाचा परिणाम पाहून शिवसेनेच्या अनेक नेत्यांना धक्का बसला आहे. त्यामुळेच त्यांनी ईडीच्या ससेमिरामागे गड्डी भाजपची बरा अशी सोयीची भूमिका घेतली आहे. मात्र, मुख्यमंत्र्यांनी केलेल्या आवाहनाने ही शक्यता पूर्णपणे फेटाळून लावली आहे. मग आता हे नेते काय करणार? आणि एकनाथ शिंदे काय भूमिका घेतात हे पाहावे लागेल.

  Should India Be Worried About Monkeypox?

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.