Loading...

त्यामुळे काय होणार याचीच सर्वत्र चर्चा सुरू आहे. महाविकास आघाडीचे सरकार राहणार की जाणार? मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे राहणार की नाही? या सरकारचे भवितव्य काय असेल? तसेच शिंदे गटाने भाजपला पाठिंबा दिल्यास त्यांना काय मिळणार? याचीही सर्वत्र चर्चा होत आहे. दरम्यान, बंडखोर आमदार गुवाहाटी येथील रॅडिसन ब्लू हॉटेलमध्ये आहेत. मात्र, हॉटेलसमोर आज वेगळीच परिस्थिती निर्माण झाली. तृणमूल काँग्रेसच्या कार्यकर्त्यांनी हॉटेलसमोर प्रचंड आंदोलन करून आमदारांना परत पाठवण्याची मागणी केली. & Nbsp;

एकूणच आंदोलन आणि भाजपच्या सरकार स्थापनेच्या निर्णयावर शिक्कामोर्तब झाल्यास ही प्रक्रिया लांबणीवर पडू शकते. त्यामुळे एकनाथ शिंदे आणि भाजपसमोर चुरस रोखण्याचे मोठे आव्हान आहे. त्यामुळे त्यांना मणिपूरला नेण्यात येत आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, सर्व आमदारांना मणिपूरला हलवण्यात येणार असल्याचं सांगण्यात येत आहे. या सर्व आमदारांना मणिपूरची राजधानी इंफाळमध्ये एकत्र ठेवण्यात येणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. भाजपही अप्रत्यक्षपणे कोणतीही कुरघोडी होऊ नये याची काळजी घेत आहे. शिंदे गटाला ५० हून अधिक आमदारांचा पाठिंबा असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मात्र, तरीही त्यांच्यासोबत किती आमदार आहेत, याबाबत साशंकता आहे. त्यामुळे उद्धव ठाकरेंसोबत शिवसेनेचे 20 आमदार असल्याचं शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी म्हटलं आहे. & Nbsp;

एकनाथ शिंदे यांना स्वतंत्र गट म्हणून भाजपसोबत सरकार स्थापन करायचे असेल तर त्यांना 37 आमदारांचा पाठिंबा दर्शवावा लागेल. मात्र, सध्या सादर केलेल्या पत्रावर 34 आमदारांच्या सह्या असल्याचे दिसून येत आहे. त्यामुळे त्यांना अजूनही तीन आमदारांची गरज आहे. दरम्यान, आज सकाळी काही आमदारही गुवाहाटीमध्ये पोहोचले आहेत. & Nbsp;

  BLOG : 1998 ला नेमकं काय झालं होतं?

दुसरीकडे, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी काल भावनिक फोन करून सर्व आमदारांना परत येण्यास सांगितले. राजीनामा द्यायचा असेल तर माझ्यासमोर सांगा, मी राजीनामा द्यायला तयार आहे, असे त्यांनी काल जनतेशी संवाद साधताना सांगितले. काल रात्री ते त्यांच्या शासकीय निवासस्थानावरून मातोश्रीवर पोहोचले आहेत. आज मातोश्रीवर शिवसेनेच्या काही नेत्यांची बैठक होणार होती. मात्र, ती रद्द करण्यात आली आहे. तर दुसरीकडे एकनाथ शिंदे समर्थक आमदारांची बैठक गुवाहाटी येथे होणार असल्याचे बोलले जात आहे. & Nbsp;

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.