Loading...

एकनाथ शिंदे: आसामची राजधानी गुवाहाटी सध्या देशभर चर्चेत आहे. ईशान्येकडील हे राज्य महाराष्ट्राच्या राजकारणाचा आखाडा बनले आहे. बाकी आहे. शिवसेनेचे बंडखोर आमदार गुवाहाटी येथील पंचतारांकित रेडिसन ब्लू हॉटेलमध्ये थांबले आहेत. याशिवाय आसाममध्ये आलेल्या भीषण पुरामुळे हजारो लोक बेघर झाले आहेत.

आसाममधील पुराची चित्रे अस्वस्थ करणारी आहेत. लोक अन्न आणि पिण्याच्या पाण्यासाठी तहानलेले आहेत. तिथल्या लोकांच्या घरात सर्व काही उद्ध्वस्त झाले आहे. पण नेते मंडळी त्याच भागातल्या पंचतारांकित हॉटेल्समध्ये हजेरी लावतात. या हॉटेलची किंमत कोट्यवधींच्या घरात आहे. Radisson Blu सोशल मीडियावर ट्रेंड करत आहे. यातील काही रक्कम पूरग्रस्तांसाठी खर्च केल्यास त्यांचे जीवन निश्चितच सुखकर होईल, असे लोक सांगत आहेत.

दररोज लाखो रुपयांची उधळपट्टी होते

हॉटेलच्या सूत्रांनी आणि स्थानिक नेत्यांच्या म्हणण्यानुसार, गुवाहाटी येथील रॅडिसन ब्लू हॉटेलमध्ये सात दिवसांच्या खोल्यांचे दर ५६ लाख रुपये आहेत. एका दिवसाचे जेवण आणि इतर सेवांचा खर्च सुमारे आठ लाख रुपये आहे. हॉटेलमध्ये 196 खोल्या आहेत. आमदार आणि त्यांच्या टीमसाठी बुक केलेल्या 70 खोल्यांचा अपवाद वगळता व्यवस्थापन नवीन बुकिंग स्वीकारत नाही. आता फक्त बुकिंग केलेले लोकच हॉटेलमध्ये येऊ शकतात. शिवाय, पार्टी बंद आहे. गुवाहाटीतील एक पंचतारांकित हॉटेल सध्या देशात चर्चेत आहे. शिवसेनेचे बंडखोर आमदार या हॉटेलमध्ये राहत आहेत.

70 खोल्या आरक्षित आहेत

वृत्तानुसार, आमदारांसाठी हॉटेलमध्ये एकूण 70 खोल्या बुक करण्यात आल्या आहेत. बंडखोर आमदारांसह एकनाथ शिंदे 22 जून रोजी येथे आले होते. यापूर्वी ते गुजरातमधील सुरतमध्ये या आमदारांसोबत राहत होते. महाराष्ट्रबंडखोर आमदार सध्या आसाममध्ये तैनात आहेत. गुवाहाटी येथील रॅडिसन ब्लू हॉटेल हे त्यांचे निवासस्थान आहे. या बंडखोर आमदारांनी या मोठ्या हॉटेलमध्ये राहण्यासाठी किती पैसे खर्च केले, याची धक्कादायक आकडेवारी समोर आली आहे. सध्या, एकूण 1.12 कोटी रुपये खर्चून सात दिवसांसाठी खोल्या बुक केल्या आहेत.

  गुवाहाटीमधील बंडखोर शिवसेना आमदारांना आता मणिपूरला उचलण्याची तयारी सुरु? 

ट्विटर यूजर बोले भारतच्या म्हणण्यानुसार, रॅडिसन ब्लू हॉटेलमध्ये राहणारे आमदार जेवणावर दिवसाला 8 लाख रुपये खर्च करतात. त्याचबरोबर आसाममधील लोकांना पूर मदत निधीच्या नावाखाली दोन वाट्या तांदूळ आणि एक वाटी डाळ वाटली जात आहे.

अरुण पुदूर या सत्यापित वापरकर्त्याने सांगितले की, आसाम सरकार आमदारांच्या हॉटेलमध्ये राहण्याचा खर्च उचलत आहे. हे पूर्णपणे निराधार आहे. आमदार स्वतःचा खर्च उचलत आहेत. आणि हो, अरविंद केजरीवाल नक्कीच त्यांच्या प्रचारावर करोडो रुपये खर्च करत आहेत.By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.