Loading...
मुंबई :मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी भावनिक आवाहन करूनही बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे मागे हटायला तयार नाहीत. हे पाहून मुख्यमंत्र्यांनी शासकीय निवासस्थान ‘वर्षा’ बंगला सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे. उद्धव ठाकरे वर्षा बंगल्यातून बाहेर पडत असताना हजारो शिवसैनिक बंगल्याबाहेर जमले होते. यावेळी धर्मांध शिवसैनिकांनी उद्धव ठाकरे यांच्या नावाच्या बहिरे घोषणा देत शिवसैनिक पक्ष नेतृत्वाच्या पाठीशी ठामपणे उभे असल्याचे दाखवून दिले. यावेळी सर्व कार्यकर्ते प्रचंड भावुक झाले होते. शेकडो शिवसैनिकांनी उद्धव ठाकरे यांच्यावर पुष्पवृष्टी केली. शिवसैनिकांचे प्रेम पाहून मुख्यमंत्रीही भारावून गेले, त्यांचे डोळे भरून आले. शिवसैनिकांचे अभिवादन स्वीकारून ते गर्दीतून बाहेर पडले, गाडीत बसले आणि मातोश्रीच्या दिशेने निघाले. यावेळी त्यांच्यासोबत त्यांचा मुलगा आदित्य ठाकरे आणि पत्नी रश्मी ठाकरेही होत्या.

ठाकरे यांनी ‘वर्षा’ सोडले, मुख्यमंत्रीपद नाही, बहुमत सिद्ध करू, असे राऊत म्हणाले
Loading...

ठाकरे घराण्याला सत्तेचा किंवा खुर्चीचा मोह नाही, असे बाळासाहेब ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे म्हणायचे. मात्र आज उद्धव ठाकरे यांनी फेसबुक लाईव्हच्या माध्यमातून प्रत्यक्ष महाराष्ट्राला संबोधित केल्यानंतर वर्षा यांनी अवघ्या 2 तासात बंगला सोडला. शिवसेनेला संघर्षाचा इतिहास आहे. आपल्यावर कितीही संकटे आली तरी आपण आपला स्वाभिमान गहाण ठेवणार नाही. आपण असत्याविरुद्ध लढणारे लोक आहोत. शेवटी सत्याचाच विजय होईल, असे सांगून संजय राऊत यांनी एकनाथ शिंदे विरुद्ध संघर्ष अधिक तीव्र केला आहे. राऊत यांच्या या आक्रमक भूमिकेनंतर मुख्यमंत्र्यांनी वर्षाला आक्रमकपणे सोडलेच पण त्यात भावनेची भर घातली आणि ज्यांना जायचे आहे त्यांनी खुश राहावे, असे सांगून शिवसेना भाजपसोबत जाणार नाही, असा टोलाही त्यांनी लगावला.

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे वर्ष सोडून जातानाचे दृश्य

निष्ठा ठेवणाऱ्या गद्दारांना हाकलून द्या, शिवसेनेच्या रणरागिणींसाठी रडू नका
रात्री 9.30 च्या सुमारास उद्धव ठाकरे वर्षा बंगल्यातून बाहेर आले. बंगल्याबाहेर त्यांच्या सन्मानासाठी शिवसेना नेत्या नीलम गोर्‍हे, दीपाली सय्यद यांच्यासह लष्कराचे अनेक अधिकारी उपस्थित होते. सर्वांनी मुख्यमंत्र्यांवर पुष्पवृष्टी केली. शेकडो शिवसैनिकांनी बधिरीकरणाच्या घोषणा दिल्या. उद्धव ठाकरे तुम्ही पुढे जा, आम्ही तुमच्या सोबत आहोत…कोण आले, कोण आले, शिवसेनेचा वाघ आला….. अशा घोषणांनी शिवसैनिकांचे प्रेम पाहून वर्षा बंगल्याचा परिसर दणाणून गेला, उद्धव ठाकरेही उत्तेजित झाले. त्यांनी दोन्ही हात जोडून शिवसैनिकांचा अभिवादन स्वीकारला. तो गर्दीतून बाहेर पडला, गाडीत बसला आणि मातोश्रीकडे निघाला.

  Rebel Shiv Sena leader Eknath Shinde: 'All MLAs have come voluntarily' | News - Times of India Videos

मुख्यमंत्र्यांचे भावनिक आवाहन, पण शिंदे यांचे ‘झुकेगा नही’ पवित्र, 2 ट्विटमध्ये 4 ज्वलंत मुद्दे
ठाकरे यांनी ‘वर्षा’ सोडले, मुख्यमंत्रीपद नाही, बहुमत सिद्ध करू, असे राऊत म्हणाले

नगरविकास मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी पहिल्यांदाच प्रतिक्रिया दिली. तुम्हाला मी मुख्यमंत्री नको का? असा थेट सवाल मुख्यमंत्र्यांनी फेसबुक लाईव्हच्या माध्यमातून विचारला. त्याचवेळी ठाकरे यांनी मुख्यमंत्र्यांचे शासकीय निवासस्थान सोडून मातोश्री बंगल्यावर जाण्याची तयारी दर्शवली होती. त्यानंतर अवघ्या दोन तासांत मुख्यमंत्र्यांनी वर्षा यांनी बंगला रिकामा करण्याची तयारी केली. पण ठाकरे यांनी मुख्यमंत्रीपद नाही तर ‘वर्षा’ सोडली, गरज पडली तर विधिमंडळात बहुमत सिद्ध करू, असे शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी सेनेच्या शैलीत सांगितले.

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.