Loading...

Loading...

शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी पुकारलेल्या बंडाच्या पार्श्वभूमीवर नुकतीच पत्रकार परिषद घेतली. शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांनी घेतलेला निर्णय पक्षांतरविरोधी कायद्याच्या विरोधात आहे, त्यामुळे त्यांना त्याचे परिणाम भोगावे लागतील, असे शरद पवार म्हणाले. शरद पवारांच्या या वक्तव्यानंतर शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे यांनी ट्विटरवरून प्रतिक्रिया दिली आहे.

“तुम्ही कोणाला घाबरवण्याचा प्रयत्न करत आहात? आम्हाला तुमचा बनाव आणि कायदाही माहीत आहे. राज्यघटनेच्या 10 व्या अनुसूचीनुसार (शेड्यूल) व्हीपचा वापर सभांसाठी नव्हे तर विधानसभेच्या कामकाजासाठी केला जातो. या संदर्भात सर्वोच्च न्यायालयाचे असंख्य निर्णय आहेत,” ते म्हणाले. “12 आमदारांवर कारवाई करून तुम्ही आम्हाला घाबरवू शकत नाही. कारण आम्हीच खरे शिवसेना आणि आदरणीय शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे यांचे शिवसैनिक आहोत,” असे ते म्हणाले.

आम्हाला कायदा माहीत आहे, त्यामुळे आम्ही धमक्या मागणार नाही. तुमच्याकडे ताकद नसताना बेकायदेशीर गट तयार केल्याबद्दल आम्ही तुमच्यावर कारवाईची मागणी करतो, असे एकनाथ शिंदे म्हणाले.

शरद पवार नेमके काय म्हणाले?
शिवसेनेच्या आमदारांना राज्यात यावे लागेल. विधानसभा आवारात आल्यानंतर आसाम आणि गुजरातचे नेते येथे येऊन मार्गदर्शन करतील, असे मला वाटत नाही. तसेच तेथे गेलेल्या आमदारांनी घेतलेला निर्णय पक्षांतरविरोधी कायद्याच्या विरोधात असल्याने त्याचे परिणाम त्यांना भोगावे लागणार आहेत. त्याशिवाय त्यांच्या मतदारसंघातूनही प्रतिक्रिया उमटतील. त्यामुळेच आपल्या मतदारसंघातील जनतेला काही सांगण्यासाठी निधी न मिळाल्याची कारणे पुढे केली जात आहेत, असे पवार म्हणाले.  No-Trust Vote Buzz In Maharashtra After Court Breather To Sena Rebels

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.