Loading...
जालना, २४ जून : शिवसेना नेते अर्जुन खोतकर यांच्यावर ईडीने मोठी कारवाई केली आहे. ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी काही महिन्यांपूर्वी अर्जुन खोतकर यांच्या कारखान्यावर छापा टाकला होता. याशिवाय खोतकर यांच्या काही मालमत्तांवरही छापे टाकण्यात आल्याची माहिती मिळाली. त्यानंतर ईडीने मोठी कारवाई केली आहे. ईडीने खोतकर यांच्या जालन्यातील सहकारी साखर कारखान्याची २०० एकर जमीन, कारखान्याची इमारत आणि कारखान्यातील मशिनरी जप्त केली आहे. शिवसेनेसाठी हा मोठा धक्का आहे. कारखान्याच्या जमिनीच्या व्यवहारात अनियमितता आढळून आल्याचा आरोप आहे. यासंदर्भात संबंधितांवर कारवाई करण्यात आली आहे. राज्यात राजकीय भूकंप सुरू असतानाच दुसरीकडे शिवसेनेच्या आणखी एका नेत्यावर ईडीने हल्ला केला आहे. शिवसेनेचे माजी मंत्री अर्जुन खोतकर यांचा जालना सहकारी साखर कारखाना ईडीने जप्त केला आहे. कारखाना खरेदीत गैरव्यवहार केल्याच्या आरोपावरून ही कारवाई करण्यात आली. या कारवाईत कारखान्याची जमीन आणि यंत्रसामग्री ईडीने जप्त केली आहे. (शरद पवारांच्या वक्तव्यानंतर अजित पवारांची पहिली प्रतिक्रिया, ‘त्या’ वक्तव्यावर दिलेलं स्पष्टीकरण
काही महिन्यांपूर्वी ईडीने कृषी उत्पन्न बाजार समितीसह कारखाना आणि दर्शना येथील अर्जुन खोतकर यांच्या निवासस्थानावरही दोन दिवस छापे टाकले होते. दरम्यान, अचानक झालेल्या या जप्तीने खळबळ उडाली असून खोतकर सध्या मुंबईत आहेत. आम्हाला या कारवाईबाबत काहीही माहिती नाही, कारवाई करण्याचे अधिकार संस्थेला आहेत. याबाबत न्यायालयात दाद मागणार असल्याचे खोतकर यांनी सांगितले. दरम्यान, खोतकर म्हणाले की या निर्णयामुळे खोतकर-दानवे वाद पुन्हा पेटेल आणि ईडीच्या भीतीने थेट भाजप किंवा बंडखोर एकनाथ शिंदे गटाकडे खेचण्याचा प्रयत्न केला जाईल अशी चर्चा होती, परंतु खोतकर म्हणाले की आपण घाबरणार नाही.

काय झला?

जालन्यातील रामनगर साखर कारखान्याच्या खरेदीप्रकरणी भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी शिवसेना नेते अर्जुन खोतकर यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. सोमय्या यांच्या आरोपानंतर ईडीचे एक पथक २६ नोव्हेंबर २०२१ रोजी खोतकर यांच्या घरी पोहोचले होते. रामनगर साखर कारखाना खरेदी प्रकरणात त्यांनी खोतकर यांची कसून चौकशी केली होती. विशेषतः ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी खोतकर यांची सलग 12 तास चौकशी केली. मात्र 12 तासांच्या चौकशीनंतरही ईडीच्या अधिकाऱ्यांचे समाधान झाले नाही. त्यामुळे त्यांनी पुन्हा जालना कृषी उत्पन्न बाजार समितीवर छापा टाकून कागदपत्रांची पडताळणी केली. खोतकर यांनी रामनगर साखर कारखाना निनावीपणे विकत घेतल्याचा आरोप सोमय्या यांनी केला होता. तसेच “अर्जुन खोतकर यांनी साखर कारखान्यात घोटाळा केला मात्र मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या कृपेने या कारखान्याच्या मालकीची 100 एकर सरकारी जमीन गिळंकृत करण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. खोतकरांना ही 100 एकर जमीन इमारत, मॉलसाठी हवी आहे. , व्यापारी संकुल. जमिनीची एकूण किंमत सुमारे 240 एकर आहे. जमिनीची एकूण किंमत सुमारे 1,000 कोटी रुपये आहे, “सोमय्या यांनी आरोप केला.

महाराष्ट्र

द्वारे प्रकाशित:चेतन पाटील

प्रथम प्रकाशित:

मराठी बातम्या, Breaking News Marathi first on News18 Lokmat. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह बातम्यांचे अपडेट्स वाचा, सर्वप्रथम विश्वसनीय मराठी न्यूज वेबसाईट News18 Lokmat वर.

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.