Loading...

महाराष्ट्रातील राजकीय संकट शिवसेना:

शिवसेनेतील अभूतपूर्व बंडखोरीच्या पार्श्वभूमीवर आज मातोश्रीवर शिवसेना पदाधिकाऱ्यांची बैठक होणार आहे. या बैठकीत मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे सहभागी होणार आहेत. मात्र, ते पद सोडल्यानंतर काय करतील, हे सध्या तरी माहीत नाही. या बैठकीत उर्वरित आमदारांच्या बळावर शिवसेना कोणती रणनिती वापरणार याकडे अनेकांचे लक्ष लागले आहे. आज शिंदे यांचा गट गुवाहाटीहून महाराष्ट्रात परतला आहे.

मुख्यमंत्री आणि शिवसेनाप्रमुखांनी बुधवारी फेसबुक लाईव्हच्या माध्यमातून जनतेशी संवाद साधला. यावेळी त्यांनी महाराष्ट्रअसे भावनिक आवाहन त्यांनी जनतेला आणि शिवसैनिकांना केले. उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख पदाचा राजीनामा देण्याची तयारी दर्शवली आहे. मात्र, राज्याबाहेर गेलेल्या शिवसेनेच्या आमदारांनी त्यांना भेटून सांगावे, असेही ते म्हणाले. फेसबुक लाईव्हनंतर उद्धव ठाकरे वर्षा बांगला सोडून मातोश्रीवर पोहोचले. उद्धव ठाकरे यांच्या वर्षा ते मातोश्री प्रवासादरम्यान हजारो शिवसैनिक रस्त्याच्या दुतर्फा उभे होते. उद्धव ठाकरे यांनी काही ठिकाणी शिवसैनिकांच्या शुभेच्छा स्वीकारल्या.

मातोश्रीवर आल्यानंतर उद्धव ठाकरे आज सभा घेणार आहेत. बुधवारी आणि गुरुवारी सकाळीही शिवसेनेचे काही आमदार एकनाथ शिंदे यांच्या गटात सामील झाले आहेत. त्यामुळे उद्धव ठाकरे काय भूमिका घेणार आणि कोणती रणनीती अवलंबणार याकडे राजकीय वर्तुळाचे लक्ष लागले आहे.

दरम्यान, आज राष्ट्रवादी काँग्रेसची महत्त्वाची बैठक होणार आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या उपस्थितीत ही बैठक होणार असून पक्षाचे ज्येष्ठ नेते आणि मंत्री उपस्थित राहणार आहेत.

  दिव्यांगांसाठीची आश्रमशाळा बंद करणं, हाच सामाजिक न्यायमंत्र्यांचा न्याय? : हायकोर्ट

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.