Loading...
सर्वोत्तम रेझ्युमे टिपा: प्रत्येक उमेदवाराला त्यांच्या करिअरमध्ये बायोडाटा आवश्यक असतो. कधी व्यावसायिक जीवन सुरू करण्यासाठी तर कधी कामाच्या आयुष्यात नवीन स्तर गाठण्यासाठी रेझ्युमे उपयुक्त ठरतो. एक रेझ्युमे तुमचे आयुष्य बदलू शकतो. कंपनीतील उमेदवाराची शैक्षणिक पात्रता, कामाचा अनुभव आणि कौशल्ये यांची पहिली माहिती बायोडाटामधून मिळते. म्हणून, जेव्हा आपण बायोडेटा तयार करतो तेव्हा अत्यंत सावधगिरी बाळगणे फार महत्वाचे आहे. तुम्हाला रेझ्युमे तयार करण्यात मदत करण्यासाठी येथे काही टिपा आहेत.

स्पष्ट आणि संक्षिप्त

बायोडेटा स्पष्ट आणि संक्षिप्त असल्याची खात्री करा. अनेक वेळा उमेदवार त्यांचा व्यावसायिक अनुभव आणि कौशल्ये दाखवण्यासाठी अतिशयोक्तीने लिहितात. याचा चुकीचा परिणाम होऊ शकतो.

शुद्धलेखनाच्या चुका टाळा
कृपया तुमचा बायोडेटा सबमिट करण्यापूर्वी काळजीपूर्वक वाचा. कोणत्याही शब्दात शुद्धलेखनाच्या चुका नसाव्यात. हे करण्यासाठी, तुमची कागदपत्रे इतर कोणाकडून तरी तपासा. कारण अनेकवेळा चूक स्वत:च्या लक्षात येत नाही, तर ती दुस-याकडून भरून येते. म्हणून एकदा दुसर्‍यासह क्रॉस चेक करा.

कठीण शब्द टाळा
बर्‍याच वेळा तुम्हाला असे वाटते की शब्द जितके कठीण तितके मुलाखतकारावर चांगले परिणाम होतात. परंतु काहीवेळा गोष्टी मार्गात येऊ शकतात. खरं तर, बहुतेक वेळा मुलाखत घेणारा त्याच मजबूत शब्दाशी संबंधित काहीतरी विचारतो, ज्याची तुम्हाला माहिती नसते, तुमची छाप खराब होऊ शकते. त्यामुळे काळजी घ्या.

एसएससी नंतर करिअर: दहावीनंतर ‘हे’ डिप्लोमा करा, तुम्हाला चांगली पगाराची नोकरी मिळेल
Loading...

सामर्थ्य आणि कामाचा अनुभव हायलाइट करा
परिपूर्ण रेझ्युमेसाठी, उमेदवारांनी त्यांची ताकद आणि कामाचा अनुभव चांगल्या प्रकारे हायलाइट करणे फार महत्वाचे आहे. मागील कंपन्यांमध्ये तुम्ही काय मिळवले आहे? तुमचे यश काय आहे? तुमची ताकद काय आहे ही सर्व माहिती दस्तऐवजात समाविष्ट करा.

अग्निपथ योजना: अग्निपथ योजना म्हणजे काय? जाणून घ्या भरतीशी संबंधित सर्व नियम…
या गोष्टी लक्षात ठेवा
अवैध ईमेल पत्ते वापरू नका.
अनावश्यक वैयक्तिक माहिती समाविष्ट करू नका.
जास्त बुलेट वापरू नका.
फक्त नोकरीच्या जबाबदाऱ्यांची यादी करू नका.
मागील नोकरी सोडण्याची कारणे समाविष्ट करू नका
NEERI जॉब 2022: तुम्हाला पर्यावरणाची आवड असल्यास, येथे काम करून चांगला पगार मिळवा

  JEE Main २०२२ चे प्रवेशपत्र आज जाहीर होणार? जाणून घ्या अपडेट

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.