Loading...

आषाढी वारी 2022:

दोन दिवस पुण्यात विश्रांती घेतल्यानंतर संत ज्ञानेश्वर महाराज आणि संत तुकाराम महाराज यांच्या पालख्या विठ्ठलाच्या दर्शनासाठी पुण्याहून निघाल्या आहेत. दोन्ही संतांच्या पालखीचा मुक्काम हडपसर रोड, दिवे घाटमार्गे सासवड येथे होणार आहे. संत तुकाराम महाराजांच्या पालखीचा मुक्काम हडपसर मार्गे लोणी काळभोर येथे होईल. दोन वर्षांनंतर यात्रेला सुरुवात झाल्यापासून लाखो वारकरी पालखीत सामील झाले आहेत. आज संत ज्ञानेश्वर महाराजांची पालखी दिवे घाटातून खडतर प्रवासाला निघणार आहे.

दोन वर्षांनंतर यात्रेला सुरुवात झाल्यापासून लाखो वारकरी दोन्ही पालखीत सामील झाले आहेत. संत ज्ञानेश्वर महाराजांची पालखी आज दिवे घाटातून खडतर प्रवास करत आहे. दुसरीकडे जगद्गुरू संत तुकाराम महाराजांची पालखी लोणीमार्गे पंढरीकडे रवाना होणार आहे. संत ज्ञानेश्वर महाराज आणि संत तुकाराम महाराज यांच्या पालख्या सध्या पुण्यात मुक्कामी आहेत. या पार्श्वभूमीवर जिल्ह्यातील वाहतुकीत बदल करण्यात आले आहेत. वाहतुकीतील बदल लक्षात घेऊन पर्यायी मार्गांचा वापर करण्याचे आवाहन जिल्हाधिकारी डॉ.राजेश देशमुख यांनी केले आहे. दोन्ही पालखींना लाखोंच्या संख्येने हजेरी लावली आहे. त्यामुळे दरवर्षीप्रमाणे यंदाही दिवे घाटासाठी पर्यायी मार्ग दाखवण्यात आला आहे.

पुण्यात दोन दिवस मुक्कामी असलेल्या पालखींची गर्दी होती. आळंदी, देहू येथील वैष्णव मेळा आता पुण्याच्या ब्रेकनंतर पंढरीच्या वाटेवर आहे. मिरवणुकीत मोठ्या संख्येने भाविक सहभागी होत असताना काही चोरट्यांनी गर्दीचा फायदा घेत सोनसाखळी व पर्स चोरून नेली. या घटनेच्या तपासासाठी गुन्हे शाखा आणि स्थानिक पोलिसांची पथके तैनात करण्यात आली आहेत. यामध्ये काही पोलीस अधिकारी, वारकरी वेशभूषेतील कर्मचारी पालखीसोबत फिरत होते. पुणे व पिंपरी चिंचवड पोलिसांची विविध पथके, कर्मचारी व अधिकारी गस्त घालत होते. अनेक ठिकाणी सीसीटीव्हीही लावण्यात आले होते. गस्तीदरम्यान अनेक संशयित दिसले

  Day Trading Guide For Tuesday: 8 Stocks To Buy Or Sell Today — 26th April

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.