Loading...
मुंबई : राज्यात सध्या मोठ्या घडामोडी घडत आहेत. शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाचा फटका मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंना बसल्याचे दिसत आहे. आज मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी राज्यभरातील शिवसेना जिल्हाप्रमुखांशी ऑनलाइन पद्धतीने संवाद साधला. तसेच एकनाथ शिंदेंना मी काय केले, मी त्यांना नगरविकास खाते दिले, माझी दोन खाती शिंदे यांना दिली, असे म्हणत मुख्यमंत्र्यांनी संताप व्यक्त केला.

तसंच, हे उद्धव ठाकरेंचं षडयंत्र असल्याच्या सोशल मीडियावरील सर्व अफवांचं उद्धव ठाकरेंनी खंडन केलं आहे. “माझे मुख्यमंत्रीपद न स्वीकारणे ही राक्षसी महत्त्वाकांक्षा आहे. झाडावर फुले आणा, फांद्या घ्या, पण मला मुळे घेता येत नाहीत. जे सोडून गेले त्यांचे वाईट का वाटावे.

हेही वाचा –भाजपचा आम्हाला पाठिंबा, कितीही मदत लागली तरी मदतीचा शब्द, एकनाथ शिंदेंकडून मोठा गौप्यस्फोट

एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर आज शिवसेना भवनात आदित्य ठाकरे यांच्या उपस्थितीत राज्यातील सर्व जिल्हाप्रमुख आणि ज्येष्ठ नेत्यांची बैठक झाली. यावेळी मुख्यमंत्र्यांनी मातोश्रीवरून जिल्हाप्रमुखांशी संवादही साधला. यावेळी त्यांनी या सर्व प्रकरणावर अत्यंत आक्रमकपणे संताप व्यक्त केला.

चर्चा म्हणजे नक्की काय?

विधानसभा निवडणुकीच्या रात्री एकनाथ शिंदे यांनी बंडखोरी करून काही आमदारांना रस्त्याने सुरतला नेले. दुसऱ्या दिवशी हा सर्व प्रकार मीडियात आल्यावर शिवसेनेच्या गोटात खळबळ उडाली. शिवसेनेने तातडीने आमदारांची बैठक बोलावली, सर्व परिस्थितीवर चर्चा झाली. यावेळी ज्या आमदारांनी उद्धव ठाकरे यांना पाठिंबा देण्याचे आश्वासन दिले. ‘उद्धव ठाकरे तुम्ही पुढे जा, आम्ही तुमच्या पाठीशी आहोत’, अशी घोषणा त्यांनी केली. तेच आमदार दुसऱ्याच दिवशी शिंदे यांच्या गटात सामील झाल्याचे वृत्त आहे.

आमदारांवर लक्ष ठेवण्यात शिवसेना अपयशी ठरली आहे

शिवसेनेने शिंदे गटाच्या तक्रारी दूर करण्यासाठी अनेक प्रयत्न केले, काही प्रस्तावही दिले, मात्र शिंदे गटाने ते मान्य केले नाहीत. याउलट एकनाथ शिंदे यांनी महाविकास आघाडी सोडून भाजपसोबत सत्ता स्थापन करण्याची ऑफर दिली. हे सर्व घडत असताना शिवसेना आपल्या आमदार-खासदारांच्या विरोधात नाराजी व्यक्त करत होती. त्यांच्याशी वारंवार बैठका झाल्या.

  ...तर संजय राऊत यांचा पराभव अटळ होता!

हेही वाचा –उद्धव ठाकरे : ‘आदित्यला विठ्ठलाभोवती बडवा म्हणतात, मग त्याचाच मुलगा खासदार, हे कसं चालतं?’

एक दिवस सुरतमध्ये राहिल्यानंतर शिंदे गट थेट गुवाहाटी गाठला. त्यानंतरही शिवसेनेच्या आमदारांचे आऊटगोइंग सुरूच होते. सध्या शिंदे गटात शिवसेनेचे 40 आमदार असल्याची माहिती आहे. गेल्या 4 दिवसांपासून बंडखोरीचे हे नाट्य सुरू आहे.

मुख्यमंत्री शिंदे बंडाचे सूत्रधार?

एकनाथ शिंदे यांनी पहिल्याच दिवशी आमदारांना घेरले हे कोणालाच माहीत नव्हते. मात्र, त्यानंतर सर्व माहिती असतानाही शिवसेनेचे आमदार फोडून थेट गुवाहाटी कसे पोहोचले, याबाबत साशंकता निर्माण झाली आहे. हे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे कारस्थान असल्याचे थेट सोशल मीडियाच्या माध्यमातून सांगण्यात आले. महाविकास आघाडी सरकारमधून बाहेर पडण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी हे सर्व केले. अशा चर्चा सोशल मीडियावर रंगल्या होत्या. त्याचे कारण म्हणजे एकापाठोपाठ एक आमदार शिवसेनेच्या लोकांवर ओरडून शिंदे गटात सामील झाले आहेत. एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर हे कसे शक्य झाले, असा प्रश्न उपस्थित झाला.

गटात दादा भुसे, गुलाबराव पाटील, सदा सरवणकर शिंदे

या बंडखोरांमध्ये उद्धव ठाकरे यांच्या जवळचे अनेक लोक असल्याने शिवसेनेला याबाबत शंका कशी आली नाही, यावर विश्वास बसणे कठीण आहे. शिवसेना बंडखोरांच्या विरोधात शिवसेना भवनासमोर आंदोलन करणारे आमदार सदा सरवणकर हेही शिंदे गटात सामील झाले. मंत्री गुलाबराव पाटील यांनीही गुवाहाटीचा रस्ता धरला. कृषिमंत्री दादा भुसे यांनीही बंड केले. याची माहिती मुख्यमंत्री, गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील आणि प्रशासनाला कशी नाही, असा प्रश्न यामुळे उपस्थित झाला.

हेही वाचा –शिंदे यांच्यासाठी काय केले? मी ‘नगर विकास’कडे 2 खाती दिली, ठाकरेंविरोधात बंड

दुसरीकडे, मीडियामध्ये भरपूर बातम्या आल्या. एकनाथ शिंदे रस्त्याने सुरतला जात असताना पोलिसांनी त्यांना गुजरात सीमेवर नेले. तसेच, एकनाथ शिंदे आमदारांना घेऊन जात असल्याची माहिती पोलिसांना होती. तसेच मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी काल आणि आज मुंबई पोलीस आयुक्तांची मातोश्रीवर बैठक घेतली. खासदार संजय राऊत यांनीही पत्रकार परिषदेत बोलताना शिंदे यांच्या गटाने मुंबईत येऊन आपली मागणी उद्धव ठाकरेंसमोर मांडावी, असे सांगितले. त्यामुळे आगीत आणखी इंधन भरले.

  Ukraine troops run for cover as Russia unleashes drones on Zelensky's men

मात्र, या सर्व चर्चा मुख्यमंत्र्यांनी आजच्या भाषणात खोडून काढल्या आहेत. मुख्यमंत्र्यांनी आज ज्या आक्रमकतेने आपली भूमिका मांडली आहे, त्यावरून हे सर्व बकवास असल्याचे दिसून येते. आता राज्यातील राजकारण आणखी कोणते वळण घेते ते पाहावे लागेल.

उद्धव ठाकरेंसमोर एकनाथ शिंदेंच्या स्पष्ट अटी; फोनवरील संभाषणात नेमके काय झाले?

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.