Loading...
वॉशिंग्टन, 22 जून: प्रत्येक स्त्रीला आई होण्याचा आनंद अनुभवायचा असतो. महिलांसाठी हा सर्वात मौल्यवान क्षण आहे. मात्र काही कारणास्तव काही महिला या आनंदापासून वंचित राहतात. ती गर्भवती होऊ शकत नाही. मग स्त्रिया आपली प्रजनन क्षमता वाढवण्यासाठी, मूल होण्यासाठी अनेक उपाय करतात. पण एक प्रसिद्ध मॉडेल मूल होण्यासाठी दररोज अंडी खाते. प्रजनन क्षमता वाढवण्यासाठी तिने आयुर्वेदाची मदत घेतली आहे. हे मॉडेल कोर्टनी कार्दशियन आहे (कोर्टनी कार्दशियन प्रजननक्षमतेसाठी लावेची अंडी खातात)
. अमेरिकन मॉडेल कोर्टनी आणि तिचा पती ट्रॅव्हिस बार्कर आई-वडील होण्याच्या प्रयत्नात आहेत. कोर्टनी तिच्या आयव्हीएफ उपचारांबद्दल बोलली होती. तिने प्रजनन क्षमता वाढवण्यासाठी पंचकर्म थेरपी घेतल्याचेही सांगितले. काही दिवसांपूर्वी कोर्टनीने खुलासा केला होता की ती आणि तिचा नवरा फुल बॉडी डिटॉक्सवर आहे. सेक्स, व्यायाम आणि कॉफी पिणे टाळा. त्यांनी पंचकर्म चिकित्सा घेतली होती. मूल होण्यासाठी ती रोज लहान पक्षी अंडी खाते.

एका शोमध्ये, तिने विचारले की ती कोंबडीची अंडी सारखीच पक्ष्यांची अंडी का खात नाही, ती म्हणाली की लहान पक्ष्यांची अंडी तिला गरोदर राहण्यास मदत करतात.
हे वाच – ओएमजी! एका महिलेने 69 मुलांना जन्म दिला; VIRAL PHOTO आधीचे सत्य नेमके काय?

बाळाला जन्म देण्यासाठी ती विशेष आहार घेत आहे. यानंतर या पक्ष्याची अंडी खाल्ल्याने खरोखरच प्रजनन क्षमता वाढते का, असा प्रश्न उपस्थित होतो.
लहान पक्षी अंडी खाल्ल्याने प्रजनन क्षमतेवर खरोखर परिणाम होतो का?
वेब एमडी वेबसाइटनुसार, लावेच्या अंड्यांमध्ये प्रोटीन, व्हिटॅमिन सी आणि व्हिटॅमिन ए असते. त्यामुळे ही अंडी स्नायू तयार करण्यात, पचनशक्ती वाढवण्यात आणि प्रतिकारशक्ती मजबूत करण्यात मदत करतात. एका अंड्यातून व्हिटॅमिन बी 12 पुरेशा प्रमाणात मिळते, जे चयापचय वाढवण्यास मदत करते आणि मेंदूचे आरोग्य सुधारते. काही लोकांचा असा विश्वास आहे की लहान पक्षी अंडी लैंगिक आरोग्यासाठी चांगली आहेत. पण प्रजनन क्षमता वाढवण्यासाठी ते फायदेशीर असल्याचा कोणताही पुरावा नाही. 2017 मध्ये मधुमेही उंदरांवरील संशोधनात असे दिसून आले की या अंड्यांमुळे उंदरांमध्ये ऑक्सिडेटिव्ह ताण कमी झाला आणि टेस्टिक्युलर पेशींच्या दुरुस्तीला चालना मिळाली.
हे वाच – लेक बेडरूममध्ये एकटी झोपायला घाबरत होती; कारण समजल्यावर आई हादरली
नवभारत टाइम्सटाईम्स ऑफ इंडियामधील एका लेखात, आहारतज्ञ तामसीन जॉर्डन यांनी सांगितले की लहान पक्षी अंड्यांचा प्रजननक्षमतेशी काहीही संबंध नाही. हे अंडी गर्भधारणेसाठी मदत करतात, अधिक संशोधन आवश्यक आहे.

  Power Cuts Continue In Up, Punjab, Other States Amid Coal Crunch, Heatwaves

मराठी बातम्या, Breaking News Marathi first on News18 Lokmat. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह बातम्यांचे अपडेट्स वाचा, सर्वप्रथम विश्वसनीय मराठी न्यूज वेबसाइट News18 Lokmat वर.By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.