Loading...

राजू शेट्टी भाजपवर :

सध्या महाराष्ट्रात आहे राजकीय स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेचे प्रमुख राजू शेट्टी यांनी या परिस्थितीवर भाष्य केले आहे. महाराष्ट्रात राजकीय अस्थिरतेवरून शेट्टी यांनी भाजपवर निशाणा साधला आहे. ईडी, इन्कम टॅक्स आणि सीबीआय या तीन अत्यंत प्रभावशाली कार्यकर्त्यांच्या माध्यमातून भाजपने राज्य सरकार पाडल्याचा आरोप राजू शेट्टी यांनी केला आहे. शेट्टी म्हणाले की, मध्य प्रदेश, कर्नाटक आणि आता महाराष्ट्रात महाविकास आघाडीचे सरकार पाडण्याचा भाजपचा क्रूर दृष्टिकोन लोकशाहीच्या दृष्टिकोनातून अत्यंत धोकादायक आहे.

उद्याचा दिवस भाजपसाठी असाच असेल

ज्या पक्षाच्या नावावर निवडून येते आणि नंतर त्या पक्षाला विसरतो. हा ट्रेंड झपाट्याने वाढत आहे. ही वृत्ती देशातील प्रस्थापित राज्यकर्त्यांकडून कायम राहणे दुर्दैवी असल्याचे राजू शेट्टी म्हणाले. भारतीय जनता पक्षासारखा मोठा पक्षही उद्या अशी वेळ आल्याशिवाय राहणार नाही, असेही शेट्टी म्हणाले. पक्ष किंवा संघटना बांधण्यासाठी किती कष्ट करावे लागतात हे त्याला माहीत आहे. अशा पद्धतीने पक्षाला वाईट वाटले, असे शेट्टी म्हणाले.

लोकशाहीच्या दृष्टिकोनातून हे अत्यंत धोकादायक आहे

शिवसेना नेते आणि नगरविकास मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या बंडामुळे राज्याचे विकास सरकार संकटात सापडले आहे. या सगळ्यामागे भाजपचा हात असल्याचे बोलले जात आहे. या मुद्द्यावरून राजू शेट्टींनीही भाजपवर निशाणा साधला आहे. ईडी, इन्कम टॅक्स आणि सीबीआय या तीन अत्यंत प्रभावशाली कार्यकर्त्यांच्या माध्यमातून भाजपने राज्य सरकार पाडल्याचा आरोप राजू शेट्टी यांनी केला आहे. मध्य प्रदेश, कर्नाटक आणि आता भाजपने ज्या पद्धतीने क्रूर वृत्ती दाखवली आहे महाराष्ट्र भारतातील महाविकास आघाडीचे सरकार पाडणे लोकशाहीच्या दृष्टिकोनातून अत्यंत धोकादायक असल्याचे शेट्टी यांनी म्हटले आहे. तसेच महाविकास आघाडीचे सरकार पडतेय याचे मला अजिबात दुःख नाही. कारण आम्ही दोन महिन्यांपूर्वीच या सरकारचा पाठिंबा काढून घेतला होता. सरकार आता लोकाभिमुख राहिले नसल्याचे स्पष्ट होत असल्याचेही शेट्टी म्हणाले.

  बंडोबांवर कारवाई होणार? पोलिसांना हाय अलर्ट, सावध व्हा! कोरोना बळावतोय TOP News

महाविकास आघाडी सरकार संकटात

शिवसेना नेते आणि नगरविकास मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाने महाविकास आघाडी सरकार संकटात सापडले आहे. शिंदे हे आसाममधील गुवाहाटीमध्ये ४० हून अधिक आमदारांसह आहेत. आम्हीच गटनेते आहोत, असा प्रस्तावही शिंदे गटाकडून पाठवण्यात आला आहे. या प्रस्तावावर शिवसेनेच्या ३७ आमदारांच्या सह्या आहेत. गेल्या दोन दिवसांत दुसऱ्यांदा हा प्रस्ताव पाठवण्यात आला आहे. बुधवारी पाठवण्यात आलेल्या प्रस्तावावर 34 आमदारांच्या सह्या होत्या. नितीन देशमुख यांच्या स्वाक्षरीवरून वाद झाला. आता 37 नवीन आमदारांच्या सह्यांचे पत्र पाठवण्यात आले आहे. त्यांच्यासोबत 9 अपक्ष आमदार असल्याचा दावाही केला जात आहे. हे पत्र विधानसभा सचिव, राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी आणि विधानसभेचे उपसभापती नरहरी जिरवाल यांना पाठवण्यात आले आहे. त्यामुळे राज्य सरकार संकटात सापडले आहे. त्यामुळे आता पुढे काय होते हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.

ठळक बातम्या:

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.