Loading...
वृत्तसंस्था, कोलंबोपंतप्रधान रानिल विक्रमसिंघे यांनी बुधवारी संसदेत सांगितले की, कर्जबाजारी श्रीलंकेच्या अर्थव्यवस्थेत अनेक महिन्यांपासून अन्न, इंधन आणि वीज संपली होती आणि आता इंधन खरेदी करण्यासाठी पैसे नाहीत.

विक्रमसिंघे हे श्रीलंकेच्या अर्थ मंत्रालयाच्या नाशासाठी जबाबदार आहेत, जे नशिबात कर्जाच्या ओझ्याखाली दबले गेले आहे, पर्यटन महसूल बुडाला आणि करोना आपत्तीचे इतर परिणाम आणि वस्तूंच्या वाढत्या किमती. सिलोन पेट्रोलियम कॉर्पोरेशनवर सध्या ७० कोटी डॉलरचे कर्ज आहे. त्यामुळे जगभरातील कोणताही देश किंवा संघटना तुम्हाला शह देण्यास तयार नाही. रोख रकमेच्या बदल्यात ते इंधन द्यायलाही तयार नाहीत,’ असं विक्रम सिंह यांनी संसदेत सांगितलं.

श्रीलंकेचा परकीय हस्तक्षेप वेळीच रोखण्यात सरकारला अपयश आले आहे. अर्थव्यवस्थेला आळा घालण्यासाठी सुरुवातीलाच पावले उचलली असती, तर आज एवढे संकट आले नसते. पण तू ती संधी गमावलीस. आता अर्थव्यवस्था कोसळण्याच्या मार्गावर आहे, असे विक्रमसिंघे म्हणाले. भारताच्या चार अब्ज डॉलरच्या कर्जाच्या बळावर श्रीलंकेचा पाडाव झाला तरी भारत श्रीलंकेला फार काळ परतफेड करू शकणार नाही, असेही ते म्हणाले.

  How much tax do you pay on equity investments?

By PK NEWS

Leave a Reply

Your email address will not be published.